Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > Walkthrough : [xbox360]Tales of Vesperia แลกเปลี่ยนความคิดและปริศนา
Page - <<หน้าแรก ... 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

6 years ago ให้กิฟ

akumaTG
Since 27/11/2007
(1200 post)
(Mikina)

(Pazz)

-run away from battle motivationally
หนีจากการต่อสู้

อ่า ที่ให้หนีต้องหนีกี่ครั้งเหรอคับ ผมหนีแล้วมันไม่เห็นจะได้เลยอะคับ
แล้วตอนที่ สู้กับ คู่แฝดนี่ ขโมยดาบกันได้ไหมอะคับ
ผมขโมยซะ TP หมดยังไม่ได้ดาบเลยอะคับ อ่า ตอนผมเล่นจบ 100 ศพ
ผมใช้ยูริเล่นจบมันให้อาวุธใหม่กับ ยูริ ด้วย ถ้าใช้ตัวอื่นก็จะได้ อาวุธมาด้วยใช่ปะคับ
อ่าแล้ว geart leo ที่เป็นส่วนผสมของหนังสือเล่มสีเหลืองๆปนสีขาว
ของริต้าหาที่ไหนเหรอคับ หรือมันจะดรอบจากกิกันติก
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ กว่าจะไปเล่นใน 100 ศพได้ ถ้า 200 นี่จบมาจะได้อะไรคับ

- ต้องหนี 50 ครั้งครับ แต่กว่าจะได้ต้องหลังๆ เลยนะช่วงที่กำลังเริ่มสร้างเมือง aunion
- ดาบได้ครับ ราพีคผมให้ใส่ Thief Tattoo ด้วยเพื่อเพิ่มอัตราการขโมย จากนั้นก็โชคแล้วครับ
- 100 ศพ แต่ละตัวได้ของทั้งนั้นเลยครับ จะให้ collection ครบก็ต้องเล่น 100 ศพทุกตัว
- great leo รู้สึกจะได้จากดันสุดท้ายครับ ดันสุดท้ายจะมีของผสม 2 อันที่ต้องใช้คือ great leo กับ claw อะไรนี่แหละครับ
- 200 ศพจะได้ของอีกเพียบ แต่ผมยังไม่จบนะแต่จากที่เช็คดูอีกเพียบครับ

ตอนนี้ผมขาดของอีกนิดเดียวจะครบ collection แล้วฉายาก็ขาดแค่ 200 ศพแล้วครับ ใช้เวลาเล่นรอบแรก 96 ชั่วโมงแล้วได้เกือบครบเท่าที่จะทำได้ในรอบแรกแล้วล่ะครับ แต่เกรดยังมีแค่ 6000 เองคิดว่าไม่พอในรอบใหม่่แน่ๆ เลย เดี๋ยวจบรอบแรกก่อนลุยดันลับค่อยมาปั่นเกรดดีกว่า

bank-Ultima
Overheat - System Down

Since 7/4/2006
(14329 post)
(akumaTG)

(Mikina)

(Pazz)

-run away from battle motivationally
หนีจากการต่อสู้

อ่า ที่ให้หนีต้องหนีกี่ครั้งเหรอคับ ผมหนีแล้วมันไม่เห็นจะได้เลยอะคับ
แล้วตอนที่ สู้กับ คู่แฝดนี่ ขโมยดาบกันได้ไหมอะคับ
ผมขโมยซะ TP หมดยังไม่ได้ดาบเลยอะคับ อ่า ตอนผมเล่นจบ 100 ศพ
ผมใช้ยูริเล่นจบมันให้อาวุธใหม่กับ ยูริ ด้วย ถ้าใช้ตัวอื่นก็จะได้ อาวุธมาด้วยใช่ปะคับ
อ่าแล้ว geart leo ที่เป็นส่วนผสมของหนังสือเล่มสีเหลืองๆปนสีขาว
ของริต้าหาที่ไหนเหรอคับ หรือมันจะดรอบจากกิกันติก
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ กว่าจะไปเล่นใน 100 ศพได้ ถ้า 200 นี่จบมาจะได้อะไรคับ

- ต้องหนี 50 ครั้งครับ แต่กว่าจะได้ต้องหลังๆ เลยนะช่วงที่กำลังเริ่มสร้างเมือง aunion
- ดาบได้ครับ ราพีคผมให้ใส่ Thief Tattoo ด้วยเพื่อเพิ่มอัตราการขโมย จากนั้นก็โชคแล้วครับ
- 100 ศพ แต่ละตัวได้ของทั้งนั้นเลยครับ จะให้ collection ครบก็ต้องเล่น 100 ศพทุกตัว
- great leo รู้สึกจะได้จากดันสุดท้ายครับ ดันสุดท้ายจะมีของผสม 2 อันที่ต้องใช้คือ great leo กับ claw อะไรนี่แหละครับ
- 200 ศพจะได้ของอีกเพียบ แต่ผมยังไม่จบนะแต่จากที่เช็คดูอีกเพียบครับ

ตอนนี้ผมขาดของอีกนิดเดียวจะครบ collection แล้วฉายาก็ขาดแค่ 200 ศพแล้วครับ ใช้เวลาเล่นรอบแรก 96 ชั่วโมงแล้วได้เกือบครบเท่าที่จะทำได้ในรอบแรกแล้วล่ะครับ แต่เกรดยังมีแค่ 6000 เองคิดว่าไม่พอในรอบใหม่่แน่ๆ เลย เดี๋ยวจบรอบแรกก่อนลุยดันลับค่อยมาปั่นเกรดดีกว่า

200 ศพ เล่นชนะครั้งแรก ได้ของทีเดียวหมดเลยครับ
แต่ยังไงก็ต้องเล่นให้ผ่านทุกคน เพื่อจะเอาฉายา

ปล. ระวัง ตั๊กแตน ตีเป็นหินด้วยละ จูดิส ผมเคยเป็นหิน ตอน ฆ่าไปแล้วประมาณ 197-198 ตัว....

akumaTG
(1200 post)
ของคุณครับ อย่างนี้เดี๋ยวใส่กันหินเล่นดีกว่า ป้องกันไว้ก่อน

จบรอบแรกแล้ว มั่นใจว่าเก็บ sm ครบทุกอันนะ แต่โหลดใหม่มาดันหาฟลินไม่เจอนะครับ มันหายไปไหนเนี่ย

หรือว่าความซวยมาเยือนจากการเล่น jp แล้วมาเล่น en ทำให้ sm มันคิดคะแนนให้แต่ไม่นับว่าต่อกัน หรือผมต้องทำ sm ในรอบใหม่เนี่ย

[แก้ไข 2 ครั้งโดย akumaTG - เมื่อ 2008-10-28 22:10:40]

FreedomFighter
Since 29/10/2006
(9818 post)
ใส่เครื่องประดับกันทุกสถานะไปเลยสิง่ายดี
มันมีกัน 50%ทุกสถานะ กับ กันทุกอย่างชัวร์ๆ
ผมได้มาสองอัน จำไม่ได้ว่าเอามาจากไหนแต่คงบอสแหละ

ทีมผมนี่ ริต้า เอสเทล เรเว่น ไปยืนด้านหลังแนวทะแยงๆหมด ให้จูดิสชนหน้าคนเดียว
จัดแบบดูแลกันดี จูดิสพริ้วมากไม่ห่วงเลย ส่วนเรเว่นเอามาบังกันมอนวิ่งมาตีตอนร่ายเวท
แต่ริต้าบินร่ายเวทได้ไม่โดนมอนตี เลยให้กันเอสเทลไปแทน

ที่เลือกเรเว่นเพราะ เห็นเฮียแกมีสกิลอยู่กับสาวแล้วคึก ก็เลยเอามาซะเลย
จริงๆจะใช้ใครก็ได้อะนะ แต่ชอบลุงแกนะ

Mikina
Since 8/10/2008
(17 post)
ถามเกี่ยวกับ Achievements หน่อยคับ
They Call Me...
Piggybank
Monster Nerd
Achievements 3 อันนี้ผมอ่านไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรยังไงก็รบกวน
ด้วยนะคับผม แล้วเปิดลาน 200 ศพนี่ต้องทำยังไงเหรอคับผมหาในกระทู้ไม่เจอซะแล้ว

akumaTG
(1200 post)
(Mikina)

ถามเกี่ยวกับ Achievements หน่อยคับ
They Call Me...
Piggybank
Monster Nerd
Achievements 3 อันนี้ผมอ่านไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรยังไงก็รบกวน
ด้วยนะคับผม แล้วเปิดลาน 200 ศพนี่ต้องทำยังไงเหรอคับผมหาในกระทู้ไม่เจอซะแล้ว

They Call Me.... - มีฉายาครบครับ
Piggyback - มีเงิน 10,000,000
Monster Nerd - ส่องศัตรูให้ครบทุกตัวใช้ magic len ส่องนะครับ ไม่เหมือนสะสมสมุดอันนั้นแค่เจอให้ครบ แต่ถ้าจะเก็บ Ap ต้องส่องด้วย ส่วนใหญ่จะพลาดกันที่ ซากิรอบแรก แบเรียลแยกร่าง

ลานประลอง 200 ต้องได้จดหมายท้าประลองให้ครบครับ และต้องเข้าดันลับด้วยนะ ยังไงเช็คที่หน้า 90 เอาครับว่าได้อีเวนท์ครบหรือเปล่านะ

805 แต้มแล้วครับ สงสัยไอ้บินเล่นเนี่ยมันหมายถึงในรอบเดียวเลยใช่มั้ยครับ แบบต่อเนื่องหรือไม่จำเป็น สุดท้ายผมนึกว่าจะได้ฉายาเกือบครบ สุดท้ายต้องทำ sm ใหม่จนได้ เซ็งสุดๆ

ตอนนี้ผมกำลังทำ LV15 อยู่ใกล้ได้แล้ว ฉายาครบสงสัยต้องรอบใหม่ เดี๋ยวได้ ap อันนี้แล้วว่าจะเอา 15 ชั่วโมงก่อน แล้วค่อยเก็บรายละเอียดในรอบใหม่ดีกว่า เพราะคงต้องทำ SM ใหม่หมด

[แก้ไข 2 ครั้งโดย akumaTG - เมื่อ 2008-10-30 00:42:49]

Uzsa
モテモテ

Since 27/1/2006
(6551 post)

805 แต้มแล้วครับ สงสัยไอ้บินเล่นเนี่ยมันหมายถึงในรอบเดียวเลยใช่มั้ยครับ แบบต่อเนื่องหรือไม่จำเป็น สุดท้ายผมนึกว่าจะได้ฉายาเกือบครบ สุดท้ายต้องทำ sm ใหม่จนได้ เซ็งสุดๆ

ตอนนี้ผมกำลังทำ LV15 อยู่ใกล้ได้แล้ว ฉายาครบสงสัยต้องรอบใหม่ เดี๋ยวได้ ap อันนี้แล้วว่าจะเอา 15 ชั่วโมงก่อน แล้วค่อยเก็บรายละเอียดในรอบใหม่ดีกว่า เพราะคงต้องทำ SM ใหม่หมด

ap บินครบ 100,000 กม.ต้องทำในรอบเดียวครับ ไม่นับทบในรอบต่อๆไป

(9818 post)
เป็น AP ที่ใช้เวลานานมาก
แต่ถ้าจะเอา 100 ชั่วโมงด้วย ก็ควรทำไปด้วย

akumaTG
(1200 post)
ใกล้ผ่านดันลับแล้ว เดี๋ยวจัดการ 200 ศพผมจะได้เริ่มรอบใหม่เพื่อเก็บ 15 ชั่วโมงซะที

ฉายาก็คงขาด TrueKnight กับไอ้ห้ามใช้ไอเท็ม ส่วนคนอื่นคงขาด 200 ศพไปก่อนเพราะเดี๋ยวต้องเก็บ LV200 อีก

หนทาง 1000ap ยังอีกยาวไกลนัก

(9818 post)
(akumaTG)

ใกล้ผ่านดันลับแล้ว เดี๋ยวจัดการ 200 ศพผมจะได้เริ่มรอบใหม่เพื่อเก็บ 15 ชั่วโมงซะที

ฉายาก็คงขาด TrueKnight กับไอ้ห้ามใช้ไอเท็ม ส่วนคนอื่นคงขาด 200 ศพไปก่อนเพราะเดี๋ยวต้องเก็บ LV200 อีก

ฉายาห้ามใช้ไอเท็มนี่ มีคนบอก ปลดล๊อคSkit แล้วนั่งอ่านเอาก็ได้เหมือนกันครับ

bank-Ultima

(FreedomFighter)

(akumaTG)

ฉายาห้ามใช้ไอเท็มนี่ มีคนบอก ปลดล๊อคSkit แล้วนั่งอ่านเอาก็ได้เหมือนกันครับ

ปลด Skit แล้วไปดู ที่เกาะนัม ก็ได้ฉายามาเลยครับ

Narl
เจ้าลัทธิปาปุลเต้

Since 7/3/2007
(43929 post)
ไม่มีสำนักใหนทำบทสรุปเลยเหรอ?? ข้อมูลย่อยๆเยอะมากๆ..

akumaTG
(1200 post)
(Narl)

ไม่มีสำนักใหนทำบทสรุปเลยเหรอ?? ข้อมูลย่อยๆเยอะมากๆ..

ผมว่าหน้า 90 ก็ได้อีเวนท์ครบแล้วนะครับ ส่วน SM ก็ดูจากหน้าแรกเอา ยังไงก็ไม่น่าจะพลาดทุกอย่างแล้วล่ะครับ

ส่วนพวก monster กับ collection หาเอาจาก gamefaqs ก็ได้ครบล่ะครับ

ตอนนี้ผมได้ monster กับ collection ครบในรอบแรกแล้ว ตอนนี้เหลือฉายา 200 ศพ ของทุกคนและก็เก็บ ap ที่เหลือล่ะครับ

เบื่อบินเล่นจัง เสียเวลาสุดๆ นับเป็น ap ที่น่าเบื่อที่สุดเท่าที่เล่นมาเลย

เกมส​์นี้จะเป็นเกมส์ที่ 3 ของผมที่จะได้ 1000 แต้ม....เล่มมาแค่ 3 เกมส์ตั้งแต่ซื้อมา

ยังไงสงสัยอะไรเข้ามาถามได้ครับ ผมพอช่วยได้

(9818 post)
(akumaTG)

(Narl)

ผมว่าหน้า 90 ก็ได้อีเวนท์ครบแล้วนะครับ ส่วน SM ก็ดูจากหน้าแรกเอา ยังไงก็ไม่น่าจะพลาดทุกอย่างแล้วล่ะครับ

ส่วนพวก monster กับ collection หาเอาจาก gamefaqs ก็ได้ครบล่ะครับ

ตอนนี้ผมได้ monster กับ collection ครบในรอบแรกแล้ว ตอนนี้เหลือฉายา 200 ศพ ของทุกคนและก็เก็บ ap ที่เหลือล่ะครับ

เบื่อบินเล่นจัง เสียเวลาสุดๆ นับเป็น ap ที่น่าเบื่อที่สุดเท่าที่เล่นมาเลย

เกมส​์นี้จะเป็นเกมส์ที่ 3 ของผมที่จะได้ 1000 แต้ม....เล่มมาแค่ 3 เกมส์ตั้งแต่ซื้อมา

ยังไงสงสัยอะไรเข้ามาถามได้ครับ ผมพอช่วยได้

ผมก๊อปมันใส่โน้ตแพ๊ดไปแล้วฮาๆๆๆ
เดี๋ยวปริ้นออกมาอ่านเลยดีกว่า

แต่ก็ยอมรับนะ Tales ข้อมูลย่อยมันเยอะจริงๆ

bank-Ultima

ผมกะจะซื้อ TV Cap มานั่งไล่ cap ภาพในเกมแล้วทำอยู่เนี่ย

ปัญหาก็ติดแค่ว่า เงิน.... รอเดือนหน้าก่อนจะไปถอย TV Cap แล้วเปิด tag ใหม่เล่น พิสูจน์ดู

Page - <<หน้าแรก ... 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 3 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 3 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed