Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > Walkthrough : Romance of the Three Kingdoms XI (สามก๊ก 11) แลกเปลี่ยนความคิดและปริศษา
Page - <<หน้าแรก ... 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

6 years ago ให้กิฟ

dantecon
Since 20/2/2008
(417 post)
เอ่อ คุณ Jine ครับ ระหว่าง โจโฉ เล่าปี่ ซุนกวนนี่ ใครที่ถือได้ว่าเป็นโจรกบฏที่แท้จริงครับเห็นในประวัติศาตร์นั้นต่างก็ว่ากันระหว่าง โจโฉ กับ เล่าปี่ ส่วนซุนกวนนี่ผมตัดทิ้งได้ไหมครับเพราะถือว่าเขานั้นตั้งตนเป็นฮ่องเต้องค์สุดท้ายหลังจาก โจผี เล่าปี่ เพราะผมคิดว่าซุนกวนยังคงเป็นกลางต่อฮั่นมาตลอด

( เอ..คำถามผิดบอร์ดป่าวหว่า )

Jine
ถ้วยเพื่อนรัก-ทากะ

Since 21/5/2006
(14377 post)
(dantecon)

(Jarkhuman)

แม่ทัพคนไหนที่ดีที่สุดคับ (แบบคุมทัพแบบคนเดียวนะ)
ผมว่า กวนอู น่ะคับ เสียอย่างเดียวคุมม้าแค่ A
ส่วนเตียวเลี้ยว(2)จูล่ง(1)กำเหลง(3)ซิหลง(4)ผมว่านี่พอๆกันออกแนวคุมทัพเก่งดวลเก่ง ฉลาดพอตัว
เกียงอุย(1)เตงงาย(2)เตียวคับ(3)นี้ก็พอๆกัน คุมทัพเก่ง ค่อนๆไปทางใช่สมองมากกว่ากำลัง+int80up
สุมาอี้(1)จิวยี่(3)กับโจโฉ(2) 3 คนนี้สุดยอดเรย เสียอย่างเดียวตกม้าง่ายไปหน่อย
ข้อดีทัพพี่แกจะค่อนข้างอึดและมึนยาก แต่ตีเบาสุดๆ+war85up
เตียวหุย(2)กับม้าเฉียว(1)แฮหัวตุ้น(5)+เอี๋ยน(4)ฮองตง(3)
ก็ค้ลายๆกันตีแรงอย่างเดียวเรยหรือไม่ก็ต้องขอดวล
ข้อเสียมึนง่ายจัดๆ เอาออกมาบางทีไม่ทันจะใช้พี่แกทำอะไร ถูกมึนเดินกับเมืองซะงั้น+int80
แต่ลิโป้+กับ คนInt ซัก 80อัพ น่าจะเก่งสุดนะผมว่า เดินผ่านๆอย่างเดียวเรย
เตียวก๊กก็เก่งนะคับใครเคยลองมั้งชอตที่ขี้กระจายเรยคับแรงมากแถมโดนหลายกองทัพแระติดไฟด้วย
อ่อ แล้ว Yang Darang นี่คือใครคับ war 100 เท่าลิโป้เรยคับ อยากรุจิงๆ
แล้วใครชอบแม่ทัพคนไหนบอกด้วยคับ พร้อมเหตผลซักนิดด้วยนะคับ

ตัวเลขในวงเล็บหมายถึงอะไรครับ..งง

คุมทัพคนเดียวเก่งสุดสำหรับผมก็คือ จูล่ง ครับ War ก็สูง Leader ก็สูง โจมตีหนัก ป้องกันเยอะ
อาจน้อยกว่ากวนอูหรือเตียวหุย หรือแม้แต่ลิโป้ แต่จะไม่มีวัน Confuse หรือ Mislead เด็ดขาด เพราะมี Skill เทพ ปฏิเสธทุกกลยุทธ์

แม้แต่ขงเบ้งเอง Int 100 ยังทำให้จูล่งมึนไม่ได้เลยครับ แต่หากเป็นกวนอูบางทีเจอพวก int 90 up บางทีก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน

นอกนั้นก็เป็น เกียงอุย หรือว่า เต็งงาย

จูล่งแม้จะกันอุบายได้แต่ถ้าใช้ท่าต่างๆของทหารม้าหรือหอกก็ทำให้มึนได้เช่นกันครับ เช่นม้า มีสกิล Stamped ส่วนทหารหอกใช้ กลยุทธชื่อ Rush ผมว่าในเกมนั้น มี ม้าเฉียว กวนสก จูล่ง ถ้าจัดทัพในเกมนะ ม้าเฉียว คริติคอลม้า กวนสกทำให้มึน จูล่งกันอุบาย แล้วใครจะหยุดมันอ่ะ อิอิ ทัพศัตรูเมื่อมึนเเล้ว จะทำอะไรก็สำเร็จยกเว้นดวลม้า ให้เพื่อนทัพอื่นมาใช้กลยุทธ์ก็ได้ หรือ เมื่อทัพมันขวางอยู่ก็เดินฝ่าไปได้อีก ผลกลยุทธ์เมื่อทำให้ศัตรูมึนเเล้วโอกาศที่จะใช้กลยุทธ์ต่อไป ค่า Susces จะเป็น 100% เสมอด้วย ทัพต่อไป ลิโป้ เตียวเลี้ยว ลิหลิงกี๋ นี่ก็จัดว่าว่าใครเทียบยากทั้งมึนทั้งติดคริทั้งลดกำลังใจทหารอีก แต่อย่าไปเจอพวกปัญญาสูง ๆ แล้วกัน หมดสภาพได้

เค้าหมายถึงมีแม่ทัพนำทัพไปได้แค่คนเดียวครับ ก็เลยต้องเป็นจูล่ง พวกแม่ทัพที่ Int น้อยกว่า 80 เลยไม่ต้องพูดถึงเลย

ต้ากงอ้วงมีด้วยเหรอเนี่ย ไม่ค่อยได้ใช้ตัวพวกนี้เลยไม่ได้ทราบ ถ้าจะใช้ก็แค่ 2 คนคือ เตียวเหลียงกับซุนปิ่น

(dantecon)

เอ่อ คุณ Jine ครับ ระหว่าง โจโฉ เล่าปี่ ซุนกวนนี่ ใครที่ถือได้ว่าเป็นโจรกบฏที่แท้จริงครับเห็นในประวัติศาตร์นั้นต่างก็ว่ากันระหว่าง โจโฉ กับ เล่าปี่ ส่วนซุนกวนนี่ผมตัดทิ้งได้ไหมครับเพราะถือว่าเขานั้นตั้งตนเป็นฮ่องเต้องค์สุดท้ายหลังจาก โจผี เล่าปี่ เพราะผมคิดว่าซุนกวนยังคงเป็นกลางต่อฮั่นมาตลอด

( เอ..คำถามผิดบอร์ดป่าวหว่า )

ถ้าว่าตามหลักการและการยอมรับของต่างชาติ โจโฉเป็นรัฐบาลโดยถูกต้อง เล่าปี่กับซุนกวนเป็นกบฏครับ

ซุนกวนจริงๆเป็นแค่ลูกข้าราชการท้องถิ่นเท่านั้นเอง การตั้งตัวเป็นฮ่องเต้ยังไงก็ไม่ถูกต้อง แม้จะมีความจำเป็นที่ต้องคานอำนาจก็เถอะ แต่เจตนารมย์ของการสร้างอิทธิพลและสะสมกำลังตนเองของบรรดาเจ้าเมืองต่างๆในสามก๊ก ล้วนอยากเป็นใหญ่ด้วยกันทั้งนั้น

นับจากการที่โฮจิ๋นระดมกำลังพลจากทั้งประเทศมาปราบขันทีทั้ง 10 และหลังจากการเข้าควบคุมฮ่องเต้ของตั๋งโต๊ะ

เจ้าเมืองต่างๆก็ตั้งตนเองเป็นใหญ่ในถิ่นตนเองกันทั้งนั้น ราชสำนักเป็นเหมือนเสือกระดาษและไม่มีคนเชื่อฟังอย่างแท้จริงอีกต่อไป เรียกว่าต่างคนต่างก็เหมือนเป็นฮ่องเต้ในเมืองตัวเองอยู่แล้ว เพียงแต่ใครจะยึดเมืองใครได้ก่อน ใครจะไปก่อน สุดท้ายแล้วอาณาจักรใครจะใหญ่มากกว่า จนท้ายที่สุดแล้วก็เหลือแค่ 3 ก๊ก

dantecon
(417 post)
โอ๊ะ...โอ๋ เลื่อมใสท่าน Jine เข้าไปถึง 3 ก๊กได้ลึกล้ำดีแท้ เเล้วหนังสือประวัติศาตร์ที่แท้จริงเเล้วหาอ่านได้อีกไหมครับใครเป็นผู้เขียนหรอ ท่าน Jine ได้อ่านหรือยัง

Jine

(dantecon)

โอ๊ะ...โอ๋ เลื่อมใสท่าน Jine เข้าไปถึง 3 ก๊กได้ลึกล้ำดีแท้ เเล้วหนังสือประวัติศาตร์ที่แท้จริงเเล้วหาอ่านได้อีกไหมครับใครเป็นผู้เขียนหรอ ท่าน Jine ได้อ่านหรือยัง

จริงๆแล้วสามก๊กนี่มีมากว่า 4-5 ฉบับที่เป็นต้นแบบ แต่จะมีแค่ 2 ฉบับที่กล่าวถึงบ่อยคือ
1.ของตันซิ่วหรือเฉินโซ่ว เป็นจดหมายเหตุสามก๊ก
2.ของหลอกว้านจง เป็นสามก๊กฉบับนิยาย

ส่วนฉบับอื่นๆมักทำไว้เล่นงิ้ว หรือมีเนื้อหาบางช่วงที่ไม่ค่อยสมจริงมากเกินไปในเรื่องช่วงเวลาด้วย

ฉบับของตันซิ่วต้องหาตาม Web Site ตปท. Search หาคำว่า Records of three kingdoms ไม่ก็อ่านจากสามก๊กไทยหลายๆฉบับ

เสริมในเรื่องรัฐบาลโดยชอบธรรมตรงนี้หน่อยนึง ราชวงศ์ฮั่นแล้วมีทั้งตต.และตอ. จริงๆแล้วชื่อก๊กของเล่าปี่ก็ใช้ว่าฮั่นด้วย ไม่ใช่จ๊กก๊ก

แต่ตอนนั้นตันซิ่วซึ่งแม้ก่อนนี้จะเป็นคนของจ๊กก๊กมาก่อน แต่หลังจากล่มสลายก็ได้เข้ารับราชการในราชวงศ์จิ้นของ สุมาเอี๋ยน การบันทึกจดหมายเหตุจึงต้องถือว่าทางวุยและจิ้นเป็นฝ่ายชอบธรรม ฉะนั้นเวลาเรียกทางฝั่งเล่าปี่จึงเปลี่ยนเป็นจ๊กก๊ก

ไปทำงานก่อนนะครับ

dantecon
(417 post)
ขอบคุณครับ สงสัยต้องมองราช วุยก๊ก ในมุมมองใหม่แล้ว เคยมองมันเป็นโจรกบฎมาตลอก แม้แต่ในเกมไม่เคยเล่นก๊กมันเลย เล่นเเต่ จ๊ก กับ ง่อ แล้วรุม วุย อย่างเดียว เหอ ๆ ๆ ๆ

Dokibi
Since 30/7/2008
(19 post)
(dantecon)

ขอบคุณครับ สงสัยต้องมองราช วุยก๊ก ในมุมมองใหม่แล้ว เคยมองมันเป็นโจรกบฎมาตลอก แม้แต่ในเกมไม่เคยเล่นก๊กมันเลย เล่นเเต่ จ๊ก กับ ง่อ แล้วรุม วุย อย่างเดียว เหอ ๆ ๆ ๆ

คุณ dantecon อาจจะเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ

ผมชอบคิดว่าวุยก๊กเป็นคนชนะศึกสามก๊ก ดังนั้น เล่นเป็นก๊กอื่นแล้วไล่ตืบก๊กที่ชนะ ดูจะสะใจกว่าครับ 555

Dokibi
Since 30/7/2008
(19 post)
เหตุการณ์ใน ROTK11 นี่มีอะไรบ้างน่ะครับ

ผมเล่นใน PC เห็นมีเหตุการณ์เป็นสิบเลย

เหตุการณ์ก็อย่างเช่น

แต่งงาน (ชอบ 555)
ตั้งตัวเป็นฮ่องเต้ (เล่นเป็นผู้หญิงก็มีชุดทองด้วยนะ gold cloth)
การท้าดวลม้า
การท้าดวลฝีปาก
การที่มีคนมาขอท้าทาย อะไรทำนองนี้

มันมีเยอะขนาดไหนน่ะครับ แบบว่าผมหาได้แค่ห้าหกเหตุการณ์เอง

อ่อ มีเหตุการณ์ ขอเป็นเอกราชด้วย ตลกดีใครจะให้ 555 (ตอนแรกอ่านไม่ออกเลยกดให้ไป มันตั้งตัวเลยโหลดเซฟซะ 555)

Jine

อ้าวไปดูใน Kongming เมื่อกี้ไปเจอวิธีปลดล๊อคตัวละครหญิงลับ 10 ตัวซะงั้น

ต้องเล่นให้เจ้าก๊กเราเป็นผู้หญิง แล้วจบเกมให้ได้

ขี้เกียจขุดมาเล่นจัง คงต้องสร้างตัวละครขึ้นมาเล่นแล้วงี้

http://www.kongming.net/11/secret_characters/

dantecon
(417 post)
Dokibi

คุณ dantecon อาจจะเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ

ผมชอบคิดว่าวุยก๊กเป็นคนชนะศึกสามก๊ก ดังนั้น เล่นเป็นก๊กอื่นแล้วไล่ตืบก๊กที่ชนะ ดูจะสะใจกว่าครับ 555

ถูกครับ วุยก๊กนั้น ในเกมจะขยายอำนาจเร็วมาก ยิ่งถ้าใน Ps2 ถ้าเล่น ฉาก LuBu Campian อะไรสักอย่าง ( ไม่รู้ว่าในPCมีฉากนี้ไหม ) วุยก๊กจะเป็นพันมิตรกับ ง่อก๊ก จ๊กก๊ก และ อ้วนเสี้ยว คนที่ปราบลิโป้ ลงได้ก็คือ วุย ปราบม้าเท่งทางเสเหลียงได้ก็คือวุย เพราะพรมแดนส่วนใหญ่จะติดก็วุยหมด ไอ้เรารึเล่นเล่าปี่ มี Runan อยู่เมืองเดียวโดด ๆ แต่ดีที่เป็นพันมิตรกะมัน เลย ตีเล่าเปียวเล่น เพื่อขยายอำนาจ เพราะต่อ ไป ๆ มันก็ต้องมาบอกยกเลิกเราอยู่ดี ส่วนซุนเซ็กใช้ได้ครับ เเย่งกับโจโฉ เพื่อตีลิโป้ แต่สุดท้ายพี่โจก็กินขาด แต่ซุนเซ็กนั้นปราบอ้วนสุดได้ครับ อ้อ พูดถึงอ้วนสุด ฉากนี้มี ไอเท็ม ตราหยกแผ่นดินด้วยนะ แต่ก็ตกเป็นของซุนเซ็ก ซุนเซ็กเมื่อปราบอ้วนสุดได้ก็เริ่มขยายแถบกั๋งตั๋ง แถมทางใต้มีเมืองว่างตั้ง 5 เมือง สบายมันเลย แค่เอาทหาร 1 คนไปจิ้มก็ตกเป็นของมันเเล้ว

ฉะนั้น ผมจึงเล่นเล่าปี่แล้วหาทางกินเมืองไปเรื่อยจนถึงเสฉวนของเล่าเจี้ยงได้เมื่อยึดได้ปุ๊บ ทีนี้แผ่นดินก็จะกลายเป็น 3 ก๊กออกโดยบริบูรณ์ สุดท้ายผมก็เป็นพันมิตรกับ ง่อ แล้วหันมารุม วุยอ่ะครับ

dantecon
(417 post)

Jine

อ้าวไปดูใน Kongming เมื่อกี้ไปเจอวิธีปลดล๊อคตัวละครหญิงลับ 10 ตัวซะงั้น

ต้องเล่นให้เจ้าก๊กเราเป็นผู้หญิง แล้วจบเกมให้ได้

ขี้เกียจขุดมาเล่นจัง คงต้องสร้างตัวละครขึ้นมาเล่นแล้วงี้

อ๋อ ... ท่าน จิ้น ครับ คือตัวละครหญิงทั้ง 10 นี่ผมก็ได้มาครบแล้วอ่ะครับแต่ผมดันลืมเอามาโพสให้เพื่อน ๆ ได้มารู้กันแต่ผมไม่ได้เล่นเป็นผู้นำหญิงเลยอ่ะก็ได้มา อีกอย่างที่ผมเคยถามเกี่ยวกับลูกเตียวหุยไว้ ตกลงมันใช้ชื่อ Xing cai (เซย์ไซ)หรือ Zhang Shi กันแน่
ปล. Zhang Shi นี่ คือ เตียวซีใช่ไหมครับ งง
ปล.2แหม.... ดีใจจริงๆครับที่คุณ จิ้น จะมาปัดฝุ่นเกมนี้อีกครั้ง เล่นเลยครับเล่นไปเรื่อย ๆ แล้วภาค 12 จะออกต่อพอดีเลยมั้ง อิอิ อ้อ คุณ จิ้น มี เครื่อง Ps3 ยังครับ ถ้ามีซื้อมาเท่าไหร่ครับ คุณภาพคิดว่า โอเคไหม ร้านไหนครับ

Mk. II
Since 15/12/2006
(66 post)
แล้วคุณ dantecon ปลดล๊อคยังไงหรือครับ?

กะว่าจะไปลองทำดูบ้าง... ทำควบวิธีคุณ Jine ไปด้วยเลย

จะได้ๆ ชัวๆ

thebank
Since 8/9/2007
(403 post)
เพิ่งได้มีโอกาสได้เล่นครับ เล่นเอางงไปเลย เพราะผมไม่เคยเล่นภาค9 เลยงงเลย ถามหน่อยนะครับ

-ผมเล่นที่ยุคที่ 2 ทำไมยกทัพไปตีใครไม่ได้เลย หรือว่าเป็นพันธมิตรกันหรอครับ ตีได้แต่ตั๋งโต๊ะหรือครับ

-การที่เอาตัวลับใน tutorial มาเล่นเนี่ยมันทำให้เกมง่ายเกินไปหรือป่าวคับ

-เพิ่มค่า loyal ยังไงได้ป่าวครับ

กำลังนั่งอ่านกระทู้อยู่ เยอะเหลือเกิน มั่วแต่อ่านไม่ได้เล่นพอดีกัน เลยขอถามหน่อยนะครับ

dantecon
(417 post)
Mk. II

แล้วคุณ dantecon ปลดล๊อคยังไงหรือครับ?

กะว่าจะไปลองทำดูบ้าง... ทำควบวิธีคุณ Jine ไปด้วยเลย

จะได้ๆ ชัวๆ

คือ ในส่วนตัวผม ผมเล่นฉาก LuBucampan น่ะครับเล่นเป็นเล่าปี่สร้างอาณาจักรไปเรื่อย ๆ ค่อย ๆ กินทีล่ะเมือง คือ ง่าย ๆ ทุกอย่างปกติหมดเลย แล้วจบปุ๊บก็ได้มา ตอนนี้ผมปลดล็อคหมดทุกอย่างเเล้วแล้วทั้งหมดภายในเกม พึ่งได้ตัวละครหญิงทั้ง 10 มาหมาด ๆ คุณMk. IIปลดล็อคอะไรมาเเล้วบ้างครับบางทีเกมอาจจะให้ปลดล็อคอย่างอื่นไปก่อนตามลำดับก็ได้ เช่น พวกมือใหม่ ๆ ไม่เคยเล่น ก็จะมีโหมดสอน เมื่อเล่นครบก็จะปลดล็อคตัวละครอีก (เล่นโหมดฝึกดีครับตัวแต่ละตัวที่ปลดมาเทพสุดๆ) ทีนี้ก็เข้าสู่ฉากเนื้อเรื่องเมื่อเล่นจบฉากใดฉากนึง ก็จะปลดล็อคมาอีก คือ ทุกอย่างอาจมีเงื่อนไขการปลดล็อคเเตกต่างกันไปผมอาจจะเหลือพวกสาวงามทั้ง10ที่ยังขาดอยู่อันสุดท้ายเเล้วพอเล่นจบก็ได้มา ลองดูนะครับ หรือเอาชัวร์ ๆ ทำควบคู่ไปกับวิธีของคุณ จิ้น ก็ได้จะได้ไม่เสียเที่ยวเพราะเกม ฉากนึงกว่าจะจบใช้เวลานานสุด ๆ

dantecon
(417 post)
thebank

เพิ่งได้มีโอกาสได้เล่นครับ เล่นเอางงไปเลย เพราะผมไม่เคยเล่นภาค9 เลยงงเลย ถามหน่อยนะครับ

-ผมเล่นที่ยุคที่ 2 ทำไมยกทัพไปตีใครไม่ได้เลย หรือว่าเป็นพันธมิตรกันหรอครับ ตีได้แต่ตั๋งโต๊ะหรือครับ

-การที่เอาตัวลับใน tutorial มาเล่นเนี่ยมันทำให้เกมง่ายเกินไปหรือป่าวคับ

-เพิ่มค่า loyal ยังไงได้ป่าวครับ

กำลังนั่งอ่านกระทู้อยู่ เยอะเหลือเกิน มั่วแต่อ่านไม่ได้เล่นพอดีกัน เลยขอถามหน่อยนะครับ

ก่อนตอบผมขอบอกว่าผมก็ไม่เคยเล่นภาค 9 เช่นกัน โดดมา 10 กับ 11 เลย เเล้วเเน่นอนภาค 10 แตกต่างจากภาค 11 มากพอสมควร กว่าผมจะรู้รายละเอียดก็กินเวลานานมาก ตอบเเบบละเอียดเลยเเล้วกันครับเอาให้เข้าใจไปเลย
1. ฉากนี้เป็นฉากพันมิตรต่อต้านตั๋งโต๊ะครับ ถ้าเราเลือกเล่นเป็นตั๋งโต๊ะ จะตีได้หมด แต่หากเลือกก๊กอื่นต้องรุมตั๋งโต๊ะอย่างเดียว ถ้าอยากตีก๊กอื่น ก็ไปบอกยกเลิกเป็นพันมิตรกับก๊กที่ต้องการตีเลยเท่านี้ก็จบ คือ ผม อยากบอกว่า ภาคนี้ไม่ค่อยเกิดเหตูการ์ณ หรือ Even เลยครับ เกิดเเต่เเรก ๆ หลัง ๆ จะมั่วมากกว่า ถ้าอยากให้ตีกันทั้งหมดในฉากนี้ก็ให้เลือกไปบังคับก๊กอื่นด้วย พร้อมกับบอกยกเลิกพันมิตรทั้งหมดไปเลย ทีนี้เราก็กลับมาบังคับฝ่ายเราเช่นเดิม เเล้วก็...........
2. ไม่ง่ายเลยครับ ตัวโหมด tutorial ทุกตัวมันมีค่าอื่น ๆ ที่ มันถนัดสูงเท่านั้น เช่น เซี่ยงยี่ หรือ ฌ้อปาอ๋อง การรบ เป็น เลิศเเต่ สติปัญญาก็ปานกลาง โดนปั่นหัวได้ง่ายเช่นกัน Lu sang ก็มีสกิลฟ้าผ่า เตียวก๊กก็มีเช่นกัน เตียวเหลียงก็ฉลาด 100 ขงเบ้งก็ 100 เหมือนกัน ก่อนเข้าฉากเล่น เลือกเเบบ ยากไว้เราจะคุมทหารได้น้อย อาวุธก็น้อย เครื่องตอก หอธนูไม่มีเลย ต้องสร้างเอง ศัตรูมันก็จะจ้องมองมาที่เราต้องคอยสร้างความสัมพันเองอีก มันจะรุมเราเพียงก๊กเดียวเลยถ้าอยู่ชายเเดนติดกันกัน แถมโดนเกลียดเร็วด้วย
3. เข้าใจว่าการเพิ่มค่า loyal แล้วกันนะครับ มอบเงิน ไอเท็ม ก็จบ แต่ไอเท็มจะให้ผลมากกว่าเงินนะครับ อันนี้สำคัญหมั่นเช็คบ่อย ๆ ถ้าไม่อยากเห็นอะไรแปลก ครับ อิอิ โดนมาเเล้ว พวก ขุนพลที่ร่วมสาบานเช่นกัน จ้างม้าเท้งได้ เเต่ หันซุยไป อยู่ก๊กอื่น ก็เสร็จมันอีก ถ้าเราบังคับม้าเท่งให้ไปเชิญหันซุย ก็มี %น้อยมากกว่าพวกคอมมันครับ คอมมันเจ๋งกว่าถ้าเล่นเเบยากนะ เล่าปี่ กวนอู เตียวหุยก็เช่นกัน ระวังดี ๆ

dantecon
(417 post)
ที่จะง่ายกว่าเพื่อนคือเราตั้งตัวละครเองมากกว่าครับเซตค่าพลังเอง เลือกสกิลเอง ยิ่งหลัง ๆ ปลดล็อคสกิลเทพ ๆ เเล้ว โกงสุด ๆ เล่นยังไงก็ชนะ

Page - <<หน้าแรก ... 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 7 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 7 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed