This is read-only old forum, for new website pleas go to www.gconhub.com
Gcon > General : ศิลปะหรืออนาจาร
Page - <<หน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝรก 1 2 3 4 5 6 7 8 ... หน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝุด๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ>>

2 years ago

M@RkunG_!
ขี้สงสัย ช่างสังเกต

Since 9/2/2010
(6982 post)
(Narl)

(Verbal)

มันก็ภาพนู้ด ธรรมดาแหละครับ
ผมเรียนมา วาดภาพคนแก้ผ้ามาเยอะ เพียงแต่เป็นผู้หญิงเท่านั้นเอง
ส่วนภาพนี้ก็แค่เปลี่ยนเพศ เป็นเพศชาย

น้อยคนจะเข้าใจในแบบที่เราเข้าใจเหอๆๆ

ผมว่าศิลปะ
ต้องเล่นกับทัศคติ ของสังคม ที่ศิลปะ นั้น เกิด ด้วย ถึงจะเด็ด นะครับท่านนาร์ล

(โรลจัง)

ศิลปะทางเรือนร่างไงคะ หรือเรียกว่า นู้ด

ศิลปะด้านเซ็กส์ และรูปร่าง มันมีศิลปะแบบนี้ คนส่วนใหญ่ไม่ยอมรับ

พระเอกไททานิควาดรูปนางเอกโป๊ ศิลปินปั้นรูปผู้หญิงโป๊

อย่างศิลปะจิ๋มส์ของมิสเตอร์ไบรอั้นพากย์ก็ใช่

หนูเคยมีโฟโต้บุค รูปถ่ายดาราตอนมีเซ็กส์ แบบนักศิลปะจัดท่าถ่ายเลย ขอบอกสวยงามมากๆค่ะ

ไม่มีใครเข้าใจหรอก เราไม่ได้โรคจิต แต่เราชอบศิลปะแบบนู้ด

ผะ... ผม เข้าใจ โรลจัง!!!!

2 years ago

morroc
Since 17/4/2006
(14728 post)
อุบาทว์สายตามากครับ

2 years ago

ddt36036
Since 8/2/2006
(1214 post)
โหยเเม้งเเทบจะพุ่งเเทงตากู !!!

2 years ago

Narl
เจ้าลัทธิปาปุลเต้

Since 7/3/2007
(46080 post)
(M@RkunG_!)

(โรลจัง)

ศิลปะทางเรือนร่างไงคะ หรือเรียกว่า นู้ด

ศิลปะด้านเซ็กส์ และรูปร่าง มันมีศิลปะแบบนี้ คนส่วนใหญ่ไม่ยอมรับ

พระเอกไททานิควาดรูปนางเอกโป๊ ศิลปินปั้นรูปผู้หญิงโป๊

อย่างศิลปะจิ๋มส์ของมิสเตอร์ไบรอั้นพากย์ก็ใช่

หนูเคยมีโฟโต้บุค รูปถ่ายดาราตอนมีเซ็กส์ แบบนักศิลปะจัดท่าถ่ายเลย ขอบอกสวยงามมากๆค่ะ

ไม่มีใครเข้าใจหรอก เราไม่ได้โรคจิต แต่เราชอบศิลปะแบบนู้ด

ผะ... ผม เข้าใจ โรลงจัง!!!!

ตอนแรกผมอ่านผ่านๆคิดว่าโรลจังพิมพ์ว่า หนูเคยมีโฟโต้บุค รูปถ่ายตอนมีเซ็กส์

2 years ago

Gorath
Since 20/3/2007
(4616 post)
ภาพแสงสีสวยดี แต่ไม่รู้จะสื่ออะไร หัวไม่ถึง นายแบบก็พุงพลุ้ย ดูแล้วก็ไม่รู้ว่าตั้งใจหาคนแบบนี้มาเลยรึเปล่า ถ้าใช่ ก็ไม่รู้จะสื่ออะไรอยู่ดี สรุป ผมเฉย ๆ...ดูไม่รู้เรื่อง

2 years ago

Copynana01

Since 2012-10-01 21:10:08
(844 post)
อนาจารครับแต่ถ้าเปลี่ยนนายแบบเป็นนางแบบจะเป็นศิลปะทันทีครับ

2 years ago

NoT... (banned)
Since 22/6/2008
(2311 post)
ดูมาสักพักล่ะ ยังติดตาอยู่เลย

2 years ago

KingOF
Since 25/5/2009
(560 post)
จะว่าไปนี่คือประเทศไทย ศิลปะของไทยไม่ใช่พวกถ่ายนู๊ดอย่างงี้ เพราะดูยังไงมันก็ถ่ายนู๊ด

เดี๋ยวเอานิ้วจิ้มตาตัวเองก่อน

2 years ago

Butterfly
นักดูทัวร์ในตำนาน

Since 12/12/2005
(17537 post)
ผมเรียน ทัศนศิลป และ โฟโต้ มาผมรู้สึกว่าภาพนี้ไม่ใช่ ศิลปะ ออกไปทางอนาจารเหมือนภาพถ่ายนิตยสารขายชาวม่วงเหมือนที่หลายๆคนว่ามา

ต่อให้เป็นผู้ชายนู๊ดแต่ภาพนี้มันช่างต่างกับความสวยงามของพวกรูปปั๊นยุโรป ที่โชวกล้ามเนื้ออันสวยงามมากนัก กล้ามเนื้อก็แทบไม่มี การโพสท่าก็ไม่สวยงาม-โชวกระโจ้เหี่ยวอีกตะหาก

จะแฝงอะไรไม่รู้น่ะผมตาไม่ถึง ให้พี่ที่ทำงานที่เป้นช่างเขียนช่างวาดเทพๆดูก็บอกว่าอนาจาร 5555

2 years ago

toranin
Since 19/8/2008
(6952 post)
(Pompoko)

Gaynatee Teerarojanapong
ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว

ภาพอื้อฉาว (ถ่ายโดยอ.กันต์ พูนพิพัฒน์ อาจารย์ภาคศิลปไทย คณะวิจิตรศิลป์ มช.) ที่เรือนไทยลื้อ ซึ่งเป็นเรือนไม้โบราณตั้งอยู่ในพิพิธภัณฑ์เรือนโบราณล้านนา อยู่ในความรับผิดชอบของสำนักส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

ส่วนตัวผมว่ามันอนาจาร มองไม่เห็นความมีศิลปะอะไรจากภาพนี้เลย

นู้ดนี่เห็นอวัยวะเพศได้ครับ แต่ต้องดูแล้วสวยงามไม่อุจาดตา ถ้าดูแล้วอุจาดมันก็ไม่ใช่ศิลปะ ของแบบนี้ไม่ต้องเรียนมาก็ดูได้แยกแยะได้ครับ ศิลปมันก็เหมือนก้อนเมฆบนฟ้า มันสวย มีพลัง รู้สึกได้หลายอารมณ์แล้วแต่คนจะมอง ก้อนขี้ก็เหมือนกันถ้าถ่ายออกมาแล้วมันสวยมันก็คือศิลป แต่ถ้าถ่ายรูปก้อนขี้ออกมาแล้วดูอุจาดน่าขยะแขยงมันก็ไม่ใช่ศิลป ถ้าบอกว่างานแบบนี้เป็นศิลปก็แย่แล้วครับ เกิดเด็กที่ไม่มีวุฒิภาวะเข้าใจกันผิดๆ แล้วคิดว่าแบบนี้คือศิลปนี่ยุ่งเลยครับ เสื่อมเลย ยิ่งถ้าเกิดมีคนเลียนแบบถ่ายรูปแบบนี้มาโพสกันตามfacebook

2 years ago

Onizaki
Since 28/1/2011
(4916 post)
ถ้าจะบอกว่าเป็นศิลปะ ต้องบอกก่อนว่าภาพนี้จะสื่อถึงอะไร ถ้าไม่มีก็อนาจารละกัน -*-

2 years ago

heavenfliper
Since 8/9/2009
(1569 post)
เราว่าอนาจาร

งานศิลปะต้องเกิดจากความคิดในเชิงสร้างสรรค์ของมนุษย์

อันนี้ดู 10 คน วิ่งไปล้างตา 8 คน มันไม่ใช่แล้ว

งานศิลปะนู้ดชื่อดังอย่างรูปปั้นดาวิด ยังทำจุดนั้นให้มีสัดส่วนเล็กกว่าปกติ เพื่อไม่ให้ทำลายองค์ประกอบด้านความงามในส่วนอื่นๆไป

2 years ago

(*´Д`)ハァハァ
Since 2013-04-10 18:11:49
(57 post)
ควักลูกตาทิ้งแทบไม่ทัน

2 years ago

Callihniel
Since 30/1/2006
(2003 post)
ถ้าตัดสินใจกันเองว่า ไม่ชอบสิ่งที่เกิดขึ้น แล้วบอกว่าไม่ใช่ศิลปะ ผมว่าผิดละ

อันนี้ก็ Nude ทั่วไป ลองไปดูใน DA ก็ได้ครับ หัวข้อภาพถ่าย Nude บางอันรุนแรงกว่านี้อีก

สำหรับผมทุกอย่างเป็นศิลปะหมด ถ้ามีการบรรยาย กับบอกแนวความคิดในสิ่งที่ทำชัดเจน

แต่ก็ใช่ว่าบอกว่าจะซั่ม อย่างชัดเจนแล้วไปอัดวิดิโอซั่ม อันนั้นก็ไม่ใช่ศิลปะนะ 555 โปรดใช้จักรยานในการคิดนิดนึง XD

2 years ago

โรลจัง
เจ้าแม่ร็อคแมน

Since 19/3/2006
(21817 post)
(Narl)

ตอนแรกผมอ่านผ่านๆคิดว่าโรลจังพิมพ์ว่า หนูเคยมีโฟโต้บุค รูปถ่ายตอนมีเซ็กส์

ไว้หุ่นดี อาจจะลองค่ะ เอ้ย ไม่ใช่ อิอิ

Page - <<หน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝรก 1 2 3 4 5 6 7 8 ... หน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝุด๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ>>

lock

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community