Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > General : ช็อค !!!!! ปันปันเสพยาไอซ์
Page - <<หน้าแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

somngo
Poop In The Hand Guy

Since 19/4/2005
(8824 post)
เหลิมอยากมีคลิปกับปันปันเหรอครับ 55555

forbidden
Since 3/5/2005
(2016 post)
27 หน้า

ว่าแต่ขอ PM ด้วยคนสิครับแหม

Buccellati
Since 29/9/2008
(11380 post)
(suede)

(Buccellati)

ปันปัน ที่รูป หลุดออกมา เพราะโดนเพื่อนขาย ...

โลกมันไม่ได้สวย

เพื่อนขายเพื่อน มีเยอะจริงๆ

ผมชินๆแล้ว เพื่อนขายเพื่อน แม่งแทรกแทบเข้าทุกสังคม

มันก้ออาจจะไม่ใช่เพื่อนขายนะ
หรือเพื่อนขายจริงแต่คนไหน

คนทำปากจู๋เหรอ??? ขายไปทั้งๆที่หน้าตัวเองติดหราเนี่ยะ มัน.....

วู๊ดดี้ ออกมาโพสบอกเองเลย ว่ามีคนเอา รูปปันปัน เสพยา มาขาย 50k แต่เค้าไม่ซื้อ

เครดิต ความเชื่อถือ เยอะพอสมควร

(julius)

(NeoDio)

ป่านนี้น้องผู้หญิงปากจู๋คงเครียดจัดเลยเนี่ย...
(ในรูปมี2คนแท้ๆแต่ไม่มีใครสนใจตูเลย )

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=555814534477361&set=a.404657162926433.92319.380014655390684&type=1&theater

โดนแล้วครับ

darkside
Since 4/6/2006
(2296 post)
(toranin)

(darkside)

คือ ที่ผมอ่านมานะ ผิดถูกยังไงก็ขออภัย

ประเด็นสรุป คือ

1. เราควรจะสร้างบรรทัดฐานทางสังคมไทยยังไงให้เด็กมันไม่ทำตามดาราที่ลองเสพยาเพราะดาราเดี๋ยวนี้เปรีบเสมือนพระเจ้าของเด็กๆเลยนะ วิธีแรกก็อย่างที่คุณ Jine กับอีกหลายๆท่านพูดว่า คนที่ลองยาเสพติดรู้ว่าผิดก็ยังลองก็สมควรจะได้รับโทษบ้าง กฎหมายมันก็มีบัญญัติไว้แล้วผมว่ามันก็ถูกต้องนะมันควรจะมีบทลงโทษกันบ้างให้เป็นตัวอย่าง ไม่งั้นจะมีกฎหมายไว้ทำไมล่ะ

2. ถ้าข้อแรกไม่ได้ผลก็อย่างที่คุณ Suede ว่า ต้องทำลายหรือเอากฎหมายมาเล่นงานพวกค้ายาให้หนัก มันก็จะไม่เกิดปัญหาอย่างข้อแรกที่เด็กมันนึกอยากลอง ซึ่งความคิดผมคิดว่ามันก็ยากอีกอะนะ เพราะกฎหมายไทยมันเอาผิดได้ยากกับผู้มีอิทธิพล และความอยากรู้อยากลองยิ่งหายากมันก็ยิ่งอยากหามาลองอีกอะเนอะ

ปล. กรุบ่นอะไรของกรุวะ 555+

ประเด็นของน้องดาราคนนี้จริงๆต้องแยกแยะอย่างนี้ครับ

1 เรื่องจริยธรรมวิชาชีพ เรื่องการแบน เรื่องต้นสังกัด อันนี้ก็ต้องให้เจ้าตัวและผู้ใหญ่ทางแกรมมี่ตัดสินใจกันเอง

2 เรื่องกระแสสังคม การที่สังคมออกมาตำหนิดารา(ซึ่งเป็นคนของประชาชชน)

3 เรื่องกฏหมาย อันนี้ก็ต้องว่ากันไปตามหลักฐานครับ สังคมคงเข้าไปยุ่งไม่ได้อยู่แล้ว

ซึ่งแต่ละเรื่องเป็นคนละส่วนกัน แยกออกจากกันนะครับ แต่กลุ่มที่ตามปกป้องไปเอาสามเรื่องนี้มารวมกัน คือไปเข้าใจว่ากลุ่มข้อ2 พยายามเข้าไปยุ่มย่ามเรื่อง 1 กับ 3

คือเรื่องน้องดาราคนนี้ก็เอาแค่นี้ก่อนครับ เรื่องผู้ค้ารายใหญ่โรงงานผลิตอันนั้นมันนอกประเด็นไปไกลเกินครับ

เรื่องบรรทัดฐานทางสังคมสำหรับกรณีนี้จริงๆมันยังไม่ใช่เเรื่องที่ต้องเอาเป็นเอาตายครับ ความผิดของน้องดาราก็ไม่ได้ร้ายแรง เพียงแต่มันเป็นการกระทำความผิดในสถานะความเป็นดารา ก็เลยต่างจากเด็กติดยาทั่วๆไปครับ เพราะดาราต้องมีความรับผิดชอบต่อสังคม จริงๆประเด็นมันแค่นี้เองครับ

ขอบคุณครับ เลเวลอับล่ะ ผมมองไปไกลเกินไปจริงๆนั่นแหละ พอดีนานๆจะตั้งใจอ่านสักทีน่ะ แหะๆ

suede
Provision Best Customer

Since 23/4/2006
(16960 post)

(suede)

ปันปัน ที่รูป หลุดออกมา เพราะโดนเพื่อนขาย ...

ผมชินๆแล้ว เพื่อนขายเพื่อน แม่งแทรกแทบเข้าทุกสังคม

คนทำปากจู๋เหรอ??? ขายไปทั้งๆที่หน้าตัวเองติดหราเนี่ยะ มัน.....

วู๊ดดี้ ออกมาโพสบอกเองเลย ว่ามีคนเอา รูปปันปัน เสพยา มาขาย 50k แต่เค้าไม่ซื้อ

เครดิต ความเชื่อถือ เยอะพอสมควร

(julius)

(NeoDio)

ป่านนี้น้องผู้หญิงปากจู๋คงเครียดจัดเลยเนี่ย...
(ในรูปมี2คนแท้ๆแต่ไม่มีใครสนใจตูเลย )

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=555814534477361&set=a.404657162926433.92319.380014655390684&type=1&theater

โดนแล้วครับ

เข้าใจว่า วู๊ดดี้บอกว่ามีคนเอารูปมาขาย
แต่วู๊ดดี้มันยังไม่ได้บอกว่า คนที่ขายคือ เพื่อนปากจู๋ หรือเพื่อนปันปัน หรือคนเก็บมือถือปันปันได้

ผมกะลังจะบอกว่าถ้าสาวปากจู๋เป็นคนขาย จริงๆ แมร่ง.... โง่บรม หน้าตัวเองติดหรา
ร่วมกับเสพเลยนะเนี่ยะ

ononokung
Since 16/9/2005
(2388 post)
อันนี้น่าเชื่อถือกว่า
พ่อแถลงสวนทางเหลิมจริงๆ แต่แอบๆ บอก

suede

(ononokung)

พ่อแถลงสวนทางเหลิมจริงๆ แต่แอบๆ บอก

คุณเขา คือใคร

simmomo
Since 2012-04-15 02:12:59
(708 post)
(suede)

(suede)

(julius)

(NeoDio)

โดนแล้วครับ

เข้าใจว่า วู๊ดดี้บอกว่ามีคนเอารูปมาขาย
แต่วู๊ดดี้มันยังไม่ได้บอกว่า คนที่ขายคือ เพื่อนปากจู๋ หรือเพื่อนปันปัน หรือคนเก็บมือถือปันปันได้

ผมกะลังจะบอกว่าถ้าสาวปากจู๋เป็นคนขาย จริงๆ แมร่ง.... โง่บรม หน้าตัวเองติดหรา
ร่วมกับเสพเลยนะเนี่ยะ

เพื่อนผู้ชายเอามาปล่อยครับ เพราะปันปัน ไม่ยอม

ล้อเล่นนะ

ononokung
Since 16/9/2005
(2388 post)
(suede)

(ononokung)

คุณเขา คือใคร

เฉลิม

PTP
Since 7/12/2009
(4263 post)
สงสัยเป็ดเหลิมมันขายยาไอซ์

ถูกใจ : KingTgniK

dukedick
หนอย... เป็นแค่ dukedick แท้ๆ!!

Since 9/2/2006
(1349 post)
ตกลงว่าจะมีการสอบสวนคดีต่อมั้ย หรือให้จบที่เป็นพรีเซนเตอร์แค่นี้ งง

ตามพ.ร.บ. ศาลเยาวชนฯ นี่ตำรวจไม่มีอำนาจยุติคดีเองนะ ถ้าจะให้คดีเยาวชนจบก่อนฟ้องศาลมันต้องให้ผู้อำนวยการสถานพินิจ + อัยการ + ศาลเห็นชอบในมาตรการอื่นแทนการลงโทษนะ

มาตรา 86 ในคดีที่เด็กหรือเยาวชนต้องหาว่ากระทำความผิดอาญาซึ่งมีอัตราโทษอย่างสูงตามที่กฎหมายกำหนดไว้ให้จำคุกไม่เกินห้าปี ไม่ว่าจะมีโทษปรับด้วยหรือไม่ก็ตาม ถ้าปรากฏว่าเด็กหรือเยาวชนไม่เคยได้รับโทษจำคุกโดยคำพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุก เว้นแต่เป็นโทษสำหรับความผิดที่ได้กระทำโดยประมาทหรือความผิดลหุโทษ หากเด็กหรือเยาวชนสำนึกในการกระทำก่อนฟ้องคดีเมื่อคำนึงถึงอายุ ประวัติ ความประพฤติ สติปัญญา การศึกษาอบรม สภาพร่างกาย สภาพจิต อาชีพ ฐานะ และเหตุแห่งการกระทำความผิดแล้ว หากผู้อำนวยการสถานพินิจพิจารณาเห็นว่าเด็กหรือเยาวชนนั้นอาจกลับตนเป็นคนดีได้โดยไม่ต้องฟ้อง ให้จัดทำแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูให้เด็กหรือเยาวชนปฏิบัติและหากจำเป็นเพื่อประโยชน์ในการคุ้มครองเด็กหรือเยาวชนอาจกำหนดให้บิดา มารดา ผู้ปกครอง บุคคลหรือผู้แทนองค์การซึ่งเด็กหรือเยาวชนอาศัยอยู่ด้วยปฏิบัติด้วยก็ได้ ทั้งนี้ เพื่อแก้ไขปรับเปลี่ยนความประพฤติของเด็กหรือเยาวชน บรรเทา ทดแทน หรือชดเชยความเสียหายแก่ผู้เสียหายหรือเพื่อให้เกิดความปลอดภัยแก่ชุมชนและสังคม แล้วเสนอความเห็นประกอบแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูต่อพนักงานอัยการเพื่อพิจารณา ทั้งนี้ การจัดทำแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูต้องได้รับความยินยอมจากผู้เสียหายและเด็กหรือเยาวชนด้วย
เมื่อพนักงานอัยการได้รับแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูและความเห็นของผู้อำนวยการสถานพินิจตามวรรคหนึ่งแล้ว หากมีข้อสงสัยอาจสอบถามผู้อำนวยการสถานพินิจหรือบุคคลที่เกี่ยวข้องเพื่อประกอบการพิจารณาได้ ถ้าพนักงานอัยการ ไม่เห็นชอบด้วยกับแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟู ให้สั่งแก้ไขแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูหรือสั่งดำเนินคดีต่อไปและให้ผู้อำนวยการสถานพินิจแจ้งคำสั่งของพนักงานอัยการให้พนักงานสอบสวนและผู้ที่เกี่ยวข้องทราบ หากพนักงานอัยการเห็นว่าแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูได้เป็นไปเพื่อประโยชน์สูงสุดของเด็กหรือเยาวชนแล้วเพื่อประโยชน์แห่งความยุติธรรมให้พนักงานอัยการเห็นชอบกับแผนดังกล่าว และให้มีการดำเนินการตามแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูดังกล่าวได้ทันที พร้อมทั้งให้รายงานให้ศาลทราบ
ในกรณีที่ปรากฏข้อเท็จจริงแก่ศาลว่ากระบวนการจัดทำแผนแก้ไขบำบัดฟื้นฟูนั้นไม่ชอบด้วยกฎหมาย ให้ศาลพิจารณาสั่งตามที่เห็นสมควร

ถูกใจ : somngo, minny
[แก้ไข 1 ครั้งโดย dukedick - เมื่อ 2013-07-26 18:58:19]

simmomo
Since 2012-04-15 02:12:59
(708 post)
(PTP)

สงสัยเป็ดเหลิมมันขายยาไอซ์

ท่าน ถ้าเหลิมมาเห็นท่านซวยเอานะ

Buccellati
Since 29/9/2008
(11380 post)
^
^

ไม่ควร นะคับ ลบเถอะด้วยความหวังดี

-----------------

ซูเอด เราไม่รู้หรอก ว่าใครเป็นคนปล่อย วู๊ดดี้ก็ไม่ได้บอก

ทั้งนี้ทั้งนั้น รูปนี้เพื่อนน้องเค้าเป็นคนถ่าย ความผิดต้องตกอยู่ที่คนถ่ายอยู่ดี จริงไหม? แก้ที่ต้นเหตุ ไม่ใช่ปลายเหตุ

นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า ...

เพื่อนที่สนิท คือคนที่อันตรายที่สุด ...

ปล.เฉพาะเรื่องนี้เท่านั้นนะ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย Buccellati - เมื่อ 2013-07-26 19:00:05]

suede

อย่างมันส์

Narl
เจ้าลัทธิปาปุลเต้

Since 7/3/2007
(43919 post)
(somngo)

เหลิมอยากมีคลิปกับปันปันเหรอครับ 55555

คิดเอาใว้ว่าใช่ ต้องใช่แน่ๆ

Page - <<หน้าแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed