Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > Walkthrough : shinobido way of the ninja มันมีวิธีการฆ่ากี่แบบอ๊ะคับ
Page - <<หน้าแรก 1 2 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

8 years ago ให้กิฟ

SuperNeoX
Since 20/4/2006
(303 post)
เท่าที่เล่นมา (พึ่งเล่นอ๊ะคับ)
1. วิ่งเข้าไปหามันตอนมันไม่รู้ตัว ปิ๊ง !! กด สามเหลี่ยม
2. กระโดด ไปบนหัวมัน ปิ๊ง !! ล๊อกคอ (กด สามเหลี่ยม)แล้วหมุนซะ(หมุนอนาลอคหรือโยกมันเนี้ยล่ะ ไม่แน่ใจ)

มันยังมีวิธีอื่นอีกไหมคับ ถ้าบอกวิธีกดด้วยจะเยี่ยมมากเลยคับ

ปล. ไอ่หมีควาย เนี้ย มันฆ่ายังไงคับ ตายยากจิง ๆ จะฆ่าปาดคอ ก็ไม่ได้ จับโยนตกเขา มันก็ยังไม่ตาย...

ขอบคุณคับ

G-jang
Since 29/3/2005
(10370 post)
เอาเท่าที่จำได้นะ

1.ย่องเข้าข้างหลังกดสามเหลี่ยม
2.เข้าไปข้างหน้าตรงๆ(ศัตรูต้องยังไม่ทันได้รู้ตัวนะ)กดสามเหลี่ยม
3.กระโดดเหนือหัวศัตรูแล้วกดสามเหลี่ยม
4.หลบอยู่มุมตึกรอศัตรูเดินมาใกล้แล้วกดสามเหลี่ยม
5.รอให้ศัตรูอยู่อีกฟากของประตูเลื่อนแล้วกดสามเหลี่ยม
6.เกาะขอบอยู่(ขอบอะไรก็ได้ พื้น ระเบียง ฯลฯ)รอศัตรูเข้ามาใกล้แล้วกดสามเหลี่ยม
7.ทำให้ศัตรูล้ม(หรือสลบก็ได้)แล้วเข้าไปซ้ำโดยกดปุ่มสามเหลี่ยม

ส่วนวิธีฆ่าหมีนี่ผมใช้วิธีตอนที่หมียังไม่รู้ตัวแล้วกระโดดเข้าแทงทางข้างบนครับ แต่อาจจะต้องอาศัยกดปุ่มสามเหลี่ยมรัวๆ + หมุนอนาล็อกซักหน่อยนะ

N-PRO
Since 28/1/2006
(103 post)
มีอีกครับ ถ้าศัตรู อยุ่ในน้ำอ่ะ กดสามเหลี่ยม มันจะจับกดน้ำ

G-jang
เอ้อ ใช่ๆ มีอีกอย่างนึงที่จำได้ พอเราโยนพวกอาหารให้ศัตรูเห็นรอตอนจังหวะที่มันหยิบขึ้นมากำลังจะกิน ให้เราเข้าไปกดสามเหลี่ยม เราจะเอาอาหารนั่นแหละกระแทกหน้ามันแล้วก็เชือด

SuperNeoX
Since 20/4/2006
(303 post)
โอ๊ว ขอบคุณคับ

นึกว่าจะไม่มีคนเล่นเกมส์นี้ซะแล้ว

gammer001
Since 17/8/2006
(1771 post)
ผมเล่นเเล้วบังคับโคตรยากเลยอ่ะเเต่หนุกดีผมเล่นเเล้วเจอลุมตายทุกรอบเลยคับ

ตอนนี้อยากได้สูตรมากๆถ้าใครมีบอกผมหน่อยนะคับ

7 years ago ให้กิฟ

sabuy
Since 20/4/2007
(111 post)
ของถามหน่อยครับ
1. อยากรู้ว่า มันผสมไอเทมได้ไหมครับ
2. อยากรู้ว่าจะทำไงให้พลังชีวิตเรากับพลังโจมตีเยอะขึ้นอะครับ

เพิ่งเริ่มเล่นครับช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

G-jang
(sabuy)

ของถามหน่อยครับ
1. อยากรู้ว่า มันผสมไอเทมได้ไหมครับ
2. อยากรู้ว่าจะทำไงให้พลังชีวิตเรากับพลังโจมตีเยอะขึ้นอะครับ

เพิ่งเริ่มเล่นครับช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.เล่นไปซักพักถึงจะผสมได้ครับ
2.มีให้ซื้อกับได้มาจากการผสมครับ สูงสุดจะอยู่ที่ 200 ทั้งพลังชีวิตและพลังโจมตี

sabuy
(111 post)
ใครอทราบวิธีผสมไอเทมบ้างครับ ผสมไม่เป็นเลย ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

G-jang
อือ จะอธิบายยังไงดีล่ะคือวัตถุดิบแต่ละชิ้นเนี่ย มันจะมีค่า flavor ไม่เหมือนกัน อาจจะมีค่าติดลบบ้างหรือมีค่าเป็นบวกบ้างคละเคล้ากันไป ที่สำคัญคือสีของแต่ละค่าน่ะครับ สังเกตดูบางค่าจะเป็นสีเขียว บางค่าจะเป็นสีขาว จุดสำคัญมันอยู่ตรงที่ว่า สมมตินะ

หม้อของเรามีค่าที่เป็นสีเขียวอยู่ แต่วัตถุดิบที่เราใส่ลงไปเป็นสีขาว ค่า flavor ที่ได้ก็จะติดลบ ในทางกลับกันถ้าเป็นสีเดียวกันก็จะบวกไปเรื่อยๆ แต่แม้จะเป็นสีเดียวกันแต่หากมีอันใดอันหนึ่งที่มีค่าติดลบ ค่า flavor ในหม้อก็จะติดลบไป ประมาณนั้นน่ะครับ ต้องลองไปผสมดูเองหลายๆครั้งจะเข้าใจครับ

พอได้ค่าที่ต้องการแล้วเราก็ใส่ไอเทมอย่าง empty bottle หรือ empty sphere ลงไปเพื่อที่จะผลิตไอเทมออกมา หม้อที่มีค่าติดลบเยอะๆก็จะให้ไอเทมที่มีผลในทางลบ เช่น ระเบิด ทำให้มึนงง ทำให้หลับ เป็นต้น ส่วนหม้อที่มีค่าบวกเยอะๆก็จะให้ไอเทมที่มีผลในทางบวก เช่น เพิ่มพลังชีวิต เพิ่มพลังโจมตี เพิ่มความเร็ว เป็นต้นครับ

แนะนำว่าควรใช้ empty bottle กับหม้อที่มีค่าเป็นบวกเพื่อผลิตยาฟื้นพลัง ส่วนหม้อที่มีค่าเป็นลบควรใช้ empty sphere เพื่อผลิตระเบิดไว้ใช้ครับ

อนึ่งค่าไหนในหม้อที่มากที่สุดก็จะให้ผลนั้นๆออกมาเพียงอย่างเดียว แต่หากคุณมีวัตถุดิบที่ชื่อ "Rare Gecko"(อาจเป็นชื่ออื่นนะผมก็จำไม่ค่อยได้) แล้วใส่ลงไปก็จะสามารถผลิตไอเทมชิ้นเดียวแต่ให้ผลหลายอย่างได้ครับ เช่น ยาฟื้นพลังที่กินแล้วช่วยเพิ่มพลังโจมตีด้วย อะไรแบบนั้น

*เพิ่มเติม*

ในบางครั้งหากเราผสมจนได้ค่าที่กำหนดไว้ก็จะสามารถผลิตไอเทมพิเศษออกมาได้นะ

ถ้าภาษาอังกฤษแข็งพอลองไปอ่านนี่ดูครับ Alchemy FAQ ของ serenitychan จาก gamefaqs

http://www.gamefaqs.com/console/ps2/file/925999/46552

มีบอกไว้หมดทุกอย่างรวมถึงวิธีปั๊มเงิน วิธีปั๊มไอเทม และก็วิธีผสมเอาไอเทมพิเศษต่างๆด้วย

ที่เด็ดสุดคือการผสมยาฟื้นพลังแบบ 999 ทุกค่ากับระเบิดแบบ 999 ทุกค่านี่แหละ ระเบิดนี่ไปโยนใส่บอสตัวไหนก็ตาย

[แก้ไข 2 ครั้งโดย G-jang - เมื่อ 2007-9-14 11:24:53]

Ayanami
Since 30/10/2005
(4290 post)
^
^
^
ที่สำคัญถ้าผสมยาเป็นจะเป็นอะไรที่สนุกมากครับ แถมการผสมพอผสมได้ดีๆ ต่อให้สร้างระเบิดแล้วยังจะทำได้หลายลูกตามจำนวนที่ผสมอีกด้วย

sabuy
(111 post)
ขอบคุณกับคำตอบทีผ่านมาครับ ขอถามอีกขอครับ
ตอนนี้ ผมเล่นถึง แชปเตอร์ที่ 3 หรือ 4 นี่แหละครับ คือ ผมงง มากเลยเล่นยังไงก็ไม่มีให้เก็บหินสีม่วง(เรียกง่ายๆแหละกัน)อีกอะครับ(มันเป็นแชปเตอร์หลังจากที่เรากลายเป็นหมีแล้วอะครับ) แล้วผมไปอ่านตรง status ที่อยู่ใน Option เห็นมันเขียนว่า Hits : I must stop of fighting in Utakata if I get close Garuman (อาจจะเขียนพิมบ้างอะครับ แต่มันก็ประมาณนี้ครับ) ถ้าไม่มีหินให้เก็บงั้นต้องทำอารายหรอครับช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย sabuy - เมื่อ 2007-9-17 18:17:22]

roxy
Since 9/5/2007
(25 post)
ทำเนื้อเรื่องตอนหมีให้จบไวๆครับ จะได้ไปรับงานต่อ
มีทริคเด็ดๆอันนึงครับ ให้ผสม ระเบิดไว้ให้แรงที่สุดตกประมาณ500
แล้วปั๊มออกมาใช้ได้เรื่อยๆเลยครับ แรงมากบอสโดนลูกเดียวยังเน่าเลยครับ
อาจใช้เวลาในการหาของซักหน่อยแต่คุ้มครับ
โดยไปหาในด่านที่มีวัตถุดิบให้เก็บเยอะๆ
บางอย่างก้อซื้อเอา เพราะเกมส์นี้เล่นจบได้หลายรอบตามงานที่เรารับมาถ้าทำระเบิดกับยานอนหลับได้ละก้อ ฉลุยทุกด่านครับ โยนไปกลางวงเลยเน่าทั้งวง
เกมส์นี้ผมชอบมากเลยนะ เล่นไปเกือบ10รอบ ไม่รุ้ภาคต่อ ทาคุมิ
ภาษาปะกิตจะออกมาอีกป่าว รออยุ่นานเลย...

Hero Unknown
Since 12/2/2006
(650 post)
แผ่นที่ผมเล่นเป็นไรไม่รู้คือบางจ๊อบที่รับมาทำพอผ่านมันจะค้าง พอมาเล่นระดับยากhard ค้างทุกจ๊อบเลย มีใครเป็นบ้างไหมครับ

sabuy
(111 post)
ตอนที่ตัวเราเป็นหมี ผ่านไปแล้วครับ แต่ยัง งง อยู่ว่าจะต้องรับใช้ เจ้าเมืองทั้ง 3 ตลอดไป หรือ ต้องไปฆ่าเจ้าเมืองทีละคน เพื่อให้ หัวหน้าออกมาครับ ใช่หรือป่าว

ปล. แล้วทำยังไงถึงจะให้ ไอ้พ่อมด(กา.....อะไรซะอย่างจำชื่อไม่ได้) ทีมันจะเอาคัมภีร์โผล่มาครับ จะได้สู้ เพราะยังไม่เคยสู้เลย ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Page - <<หน้าแรก 1 2 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 2 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 2 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed