Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
- Gconsole ร่วมกับ Nissan จัดกิจกรรมแจกรางวัล >>
- Brace yourself...
Console General Trade PC Mobile Walkthrough Collection Club FFXIV
Gcon > Console Game : pc ที่เเรงกว่า ps4 10 เท่า เล่นบนจอ fullhd เเทบไม่เเตกต่างจริงหรือเปล่าครับ
Page - <<หน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

6 months ago ให้กิฟ

Wisut Lone-Wolf
Since 10/4/2011
(1420 post)
เห็นมีภาพทูมไรเดอร์มาเปรียบเทียบ ทำไมชอบเอาเกมนี้มาเทียบนะ(ผมเห็นหลายที่) ผมไม่รู้สึกว่ากราฟิกเกมนี้มันอลังการตรงไหน ธรรมด๊าธรรมดา แถม PS4/X1 ทำโมเดลใหม่ ปรับกราฟิกโน่นนี่นั่นอะไรอีก ซึ่งเอาจริงๆแค่โมเดลลาร่าใหม่ผมว่าก็ Win แล้วนะ เพราะโมเดลเดิมผมไม่ชอบเลย ไม่สวย แทบคนละคนกับตอน CG เริ่มเกม...

อ่อ...ไม่นานมานี้ Crysis 3(PC) เกมที่กราฟิกเทพสุดในตอนนี้ได้ข่าวว่าเพิ่งผ่านหลักแสนในเยอรมัน(บ้านเกิดตัวเอง)

(Nanohawk)

(Copynana01)

ผมว่านะที่ว่าคอนโซลเป็นตัวถ่วงน่ะ ผมว่าไม่น่าจะใช่นะเพราะยอดขายคอนโซลกับpcต่างกันเยอะมากๆ
ถ้าค่ายเกมไม่เอาลงึอนโซลผมว่าค่ายเกมก็คงอยู่ไม่ได้แหละครับ

ถูกครับ รับรอง พวก CoD ไม่ขาย Console งี้ resident evil หรือแม้แต่ GTA V ถ้าลง PC อย่างเดียว ไม่รอดครับ ค่ายเกมที่ทำเกม ใหญ่ พวกนี้ อยู่ไม่ได้แน่นอน

เพราะฉะนั้น Console ไม่ใช่ตัวถ่วงอย่างแน่นอน ผมว่าอาจจะกลับกันด้วยซ้ำนะ พูดเดะก็หาว่าดูถูกอีก ลองคำนวนดูละกัน

ที่เห็นเป็นเกมใหญ่ ๆ แล้วขายดีใน PC ผมเห็นหลัก ๆ เลยนะ Diablo, Starcraft, Battlefield 4

แล้วรู้หรือไม่ว่า Battlefield 4 Console คนออนไลน์เยอะกว่า PC นะครับ ทั้ง ๆ ที่เกมนี้มันควรจะเป็นของ PC ด้วยซ้ำ

เดี๋ยวจะหาว่าโม้ ยอดคนออนไลน์ Battlefield 4 [http://bf4stats.com/]
PC 34,943
PS3 41,938
XBOX360 21,088
XBOXONE 15,649
PS4 23,251

สีน้ำเงินคือ Console ที่มีกราฟิกด้อยกว่า PC และแผ่นแพงกว่า
สีเขียวคือ PC ที่มีกราฟิก อัลตร้าเอ็กซ์ตีมดับเบิ้ลโฮลี่ชิท กว่า Console แถมแผ่นยังถูกว่านะเออ

ทั้งหมด Console = 101,929 PC = 34,943

CoD ยอดคนออนไลน์ไม่ต้องบอก น่าจะเยอะกว่า Battlefield 4 แน่นอน

BF4 นี่แล้วแต่ช่วงเวลาครับ ช่วงพีคนี่เกือบแสนเลยนะครับ แต่เกมนี้ส่วนใหญ่ PC จะสูงกว่าแพล็ตฟอร์มอื่นๆ แต่ถ้ารวมเครื่องคอนโซลทุกเครื่องก็คงสู้ไม่ได้อะนะ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย Wisut Lone-Wolf - เมื่อ 2014-01-11 18:58:29]

-nakamura-
คนเราพลาดกันได้

Since 2013-10-27 16:26:15
(639 post)
- ถ้าเเอคทิวิขั้น หรือ ea ไม่ได้ผลประโยชน์หลังไมค์ เเล้วผมเป็นเจ้าหน้าการตลาดของ 2 ค่ายนี้ผมไม่มีทางออกเกมส์อย่าง call of duty หรือ bf พร้อมคอนโซลเเน่นอน มันกระทบยอดขายคอนโซลซึ่งเป็นรายได้หลักให้ดู gta5 เป็นตัวอย่างตอนี้ 30 ล้านเเผ่นเเล้ว ps3 + xbox360 ถ้าวางจำหน่ายพร้อม pc ผมว่ายอดขายรวมสำหรับคอนโซลไม่มากเท่าทุกวันนี้ เเละ บวกยอดขายเเผ่นเเท้บน pc ก็ไม่มากเท่าทุกวันนี้

- ลองเสนอเเนะผมหน่อยนะครับว่าทำไม rockstar ไม่ออก gta5 บน pc พร้อมคอนโซล เค้าโง่หรือฉลาด กันเเน่

Nanohawk

Since 25/6/2008
(4099 post)
(Wisut Lone-Wolf)

เห็นมีภาพทูมไรเดอร์มาเปรียบเทียบ ทำไมชอบเอาเกมนี้มาเทียบนะ(ผมเห็นหลายที่) ผมไม่รู้สึกว่ากราฟิกเกมนี้มันอลังการตรงไหน ธรรมด๊าธรรมดา แถม PS4/X1 ทำโมเดลใหม่ ปรับกราฟิกโน่นนี่นั่นอะไรอีก ซึ่งเอาจริงๆแค่โมเดลลาร่าใหม่ผมว่าก็ Win แล้วนะ เพราะโมเดลเดิมผมไม่ชอบเลย ไม่สวย แทบคนละคนกับตอน CG เริ่มเกม...

อ่อ...ไม่นานมานี้ Crysis 3(PC) เกมที่กราฟิกเทพสุดในตอนนี้ได้ข่าวว่าเพิ่งผ่านหลักแสนในเยอรมัน(บ้านเกิดตัวเอง)

(Nanohawk)

ผมว่านะที่ว่าคอนโซลเป็นตัวถ่วงน่ะ ผมว่าไม่น่าจะใช่นะเพราะยอดขายคอนโซลกับpcต่างกันเยอะมากๆ
ถ้าค่ายเกมไม่เอาลงึอนโซลผมว่าค่ายเกมก็คงอยู่ไม่ได้แหละครับ

ถูกครับ รับรอง พวก CoD ไม่ขาย Console งี้ resident evil หรือแม้แต่ GTA V ถ้าลง PC อย่างเดียว ไม่รอดครับ ค่ายเกมที่ทำเกม ใหญ่ พวกนี้ อยู่ไม่ได้แน่นอน

เพราะฉะนั้น Console ไม่ใช่ตัวถ่วงอย่างแน่นอน ผมว่าอาจจะกลับกันด้วยซ้ำนะ พูดเดะก็หาว่าดูถูกอีก ลองคำนวนดูละกัน

ที่เห็นเป็นเกมใหญ่ ๆ แล้วขายดีใน PC ผมเห็นหลัก ๆ เลยนะ Diablo, Starcraft, Battlefield 4

แล้วรู้หรือไม่ว่า Battlefield 4 Console คนออนไลน์เยอะกว่า PC นะครับ ทั้ง ๆ ที่เกมนี้มันควรจะเป็นของ PC ด้วยซ้ำ

เดี๋ยวจะหาว่าโม้ ยอดคนออนไลน์ Battlefield 4 [http://bf4stats.com/]
PC 34,943
PS3 41,938
PS4 23,251

สีน้ำเงินคือ Console ที่มีกราฟิกด้อยกว่า PC และแผ่นแพงกว่า
สีเขียวคือ PC ที่มีกราฟิก อัลตร้าเอ็กซ์ตีมดับเบิ้ลโฮลี่ชิท กว่า Console แถมแผ่นยังถูกว่านะเออ

ทั้งหมด Console = 101,929 PC = 34,943

CoD ยอดคนออนไลน์ไม่ต้องบอก น่าจะเยอะกว่า Battlefield 4 แน่นอน

BF4 นี่แล้วแต่ช่วงเวลาครับ ช่วงพีคนี่เกือบแสนเลยนะครับ แต่เกมนี้ส่วนใหญ่ PC จะสูงกว่าแพล็ตฟอร์มอื่นๆ แต่ถ้ารวมเครื่องคอนโซลทุกเครื่องก็คงสู้ไม่ได้อะนะ

แค่ PS3 ที่กราฟิกกาก ๆ ยังชนะ PC เลยครับ

-nakamura-
คนเราพลาดกันได้

Since 2013-10-27 16:26:15
(639 post)
- Call of Duty: Modern Warfare 3

คอนโซล 28.32 ล้านเเผ่น pc 0.6 ล้านเเผ่น

- Call of Duty: Black Ops II

คอนโซล 23.50 ล้านเเผ่น pc 1.06 ล้านเเผ่น

- fifa13

คอนโซล 13.50 ล้าน pc 0.35 ล้านเเผ่น

- Battlefield 3 (อันนี้เกมส์เทพฝั่ง pc)

คอนโซล 13.85 ล้านเเผ่น pc 2.55 ล้านเเผ่น

- The Elder Scrolls V: Skyrim(อันนี้เกมส์เทพฝั่ง pc)

คอนโซล 13 ล้านเเผ่น pc 3.31 ล้าน

ถ้าถามพวกนักพัฒนาพวกนี้ ให้เลือกระหว่างทำเกมส์บน คอนโซล หรือ pc อย่าใดอย่างหนึ่ง มันคงไม่ยากเลยที่พวกนี้จะทำลงเเพลตฟอร์มไหน

ไม่ต้องคิดอะไรมากหรอกครับ 1-2 ปีนี้ยังไง ps3 xbox360 ก็ยังมีเกมส์ลง เพราะเป็นช่องทางสรางรายได้ของค่ายเกมส์ส่วนใหญ่

หรือจะเอาเเบบ ไครเทคอะ ยอดขาย ไครซิส 2-3 ขนาด pc ยังโคตรต่ำเพราะกินสเปคสุดๆ ขนาดกราฟฟิคกากอย่างคอนโซลยังขายได้มาากกว่า นี้ไงเรียกว่าสร้างมาตรฐานใหม่ๆ เเต่ ไม่สร้างเงิน

ถูกใจ : Nanohawk, Bluest
[แก้ไข 1 ครั้งโดย -nakamura- - เมื่อ 2014-01-11 19:52:30]

Kanann
นิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นเรื่อง

Since 17/4/2008
(10773 post)
/ร้องไห้ ไม่มีใครแคร์

Wisut Lone-Wolf
Since 10/4/2011
(1420 post)
(Nanohawk)

(Wisut Lone-Wolf)

(Nanohawk)

PC 34,943
PS3 41,938
PS4 23,251

แค่ PS3 ที่กราฟิกกาก ๆ ยังชนะ PC เลยครับ

ชาร์ตจะเปลี่ยนอยู่ตลอดครับ แต่แปลก ช่วงนี้นี้ยอด PC ลดลง เดือนก่อนผมเห็น PC พีคสูงสุดได้ 90K เกือบๆแสนแน่ะ แต่ถ้าเทียบระหว่าง PC กับ Console ก็แพ้ขาดอยู่ดี

Exodist
Since 9/11/2008
(5426 post)
เข้ามาลงหลักปักธง

อ่านกระทู้นี้ได้สาระดีนะครับ ส่วนเรื่องใครโพสต์เหน็บกัน ผมอ่านเอาฮาละกัน

อย่าทะเลาะกันเลยครับ

ปล. หลายๆโพสต์ในกระทู้นี้ของทากะ ผมห็นด้วยนะเออ

DynDasE
Since 9/7/2006
(9228 post)
ผมไม่สนใจเรื่องเทียบ​ PC console นะ​
PC มอดได้​ก็พอ

Exodist
Since 9/11/2008
(5426 post)
(DynDasE)

ผมไม่สนใจเรื่องเทียบ​ PC console นะ​
PC มอดได้​ก็พอ

ผมก็ว่างั้นแหละ จะมาเทียบอะไรกัน

ถ้ามัลติ แล้วคอมแรง ก็เล่นคอมก็ได้ เพราะซื้อถูกกว่า Origin เอย Steam เอย

แต่ถ้า EX console จะมานั่งหวังให้ลง PC มันก็กะไรอยู่
มันไม่ผิดที่วงการเกม พึ่งคอนโซลมาก เพราะคอนโซลมันทำให้เกมขายได้เยอะกว่าเยอะ จริงๆ ยอดขายก็เห็นชัดอยู่ -*-

prayut (banned)
Since 2014-01-11 18:18:30
(132 post)
เข้ามาแอบอ่าน ส่วนตัวแล้ว มีทั้ง ps3และพีซี ถ้าเกมส์ไหนลง pcก็จะเล่นในpcตลอด ยกเว้นที่ลงช้าเช่น gta v ส่วน ps3 เอาไว้เล่นพวกเกมส์ที่ไม่ลงpc และ ex กับดูหนัง blu ray โดยเฉพาะ เลยทำให้ผมรุ้สึกว่าทั้ง 2 อย่างมันก็ดีไปคนละแบบ ขาดอะไรไปไม่ได้ เลย สำหรับผมนะ

Bluest
Since 2013-12-15 21:11:58
(150 post)
Console (PS4) = เน้น ex. ทำมาเพื่อเล่นเกมเป็นหลักๆ

PC = ภาพสวยมากๆ (ขึ้นอยู่กับสเปคคอม แรงๆก็เกิน 50,000 บาท ) คนส่วนใหญ่ชอบบอกว่าตัวเองคือ ลูกเมียน้อย ? ออนไลน์ดี ทำได้หลายอย่างมากกว่าเล่นเกม (โหลดบิท 555)

ปล. ความเห็นส่วนตัวของผมน่ะครับ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย Bluest - เมื่อ 2014-01-12 08:58:45]

Nurinaki
Since 23/10/2009
(12195 post)
multi ยังไงผมก็เล่น console ครับ

คอมผมก็แรงนะ แต่เล่นใน pc แล้วไม่มีอารมณ์จะเล่นเท่าไหร่ [ส่วนใหญ่ก็เล่น free to play / moba / mmorpg] ขนาดโหลดบิท ยังโหลดมาดองไว้เฉยๆตั้งหลายเกม

[แก้ไข 1 ครั้งโดย Nurinaki - เมื่อ 2014-01-12 09:22:47]

Jzyunaza
Since 28/1/2010
(1407 post)
เอ่อ ... pc ผมใช้ทำงาน เกมผมใช้เล่นเกมครับ! ไม่ปะปนกันจบ!

sumpao
Since 8/5/2010
(1710 post)
ps3 ผมแท้หมด

xbox ผมอยู่ฝ่าย Empire darkside

Vita 3ds แท้

PC ผมสิงเวบบิทชั้นนำของประเทศ

สรุปคือพี่มีเงิน พี่เล่นทุกอันเลยครับ จะแท้เทียม ไม่มีใครว่า

งบน้อยทางเลือกน้อย ก็ตามสะดวก

ตามเกมที่แต่ละท่านสนใจ

Page - <<หน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed