Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > General : Synnex ประกาศ เคลม HDD เสียเงินครั้งละ 300 !!
Page - <<หน้าแรก 1 2 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

ThunderBird
ราชาอารมณ์ขัน

Since 30/3/2005
(12192 post)

ref:
http://www.synnex.co.th/Th/ChangeServiceHarddiskLetter-190413.pdf

ลาขาดฮะ หนีไป hwh ดีกว่า

kuntz
Since 29/3/2006
(6021 post)
แต่ถ้าไปศูนย์โดยตรง ของ Segate และ WD

ก็ไม่เสียตังใช่ไหม

เพราะปกติ ผมก็ไปเปลี่ยนเอง ที่ศุนย์ของ WD ในพันทิพอยู่แล้ว

ถ้าเปลี่ยน โดยฝากร้านนี้ นานโคตะระ

maniastyle
Since 29/4/2006
(3499 post)
ระวังเดินตามรอย D COM นะ

kazama3x3
15 หยกๆ 16 หย่อนๆ

Since 28/4/2009
(6009 post)
คือเข้าใจว่ามันมีค่าใช้จ่ายที่สูงและภาระมันตกมาที่บริษัท.....

แต่เวลาผมซื้อผมก็ไม่เคยอ้างนะว่า ลดให้ผมหน่อย ผมต้องกินข้าว ผมมีลูก-เมียต้องเลี้ยง เงินเดือนผมน้อย DVD ต้องสอย มังงะต้องซื้อ ฟิกเกอร์ต้องจ่าย อยากบอกว่า ภาระผมก็มีเหมือนกันนะ

จริงๆผมว่าขึ้นราคาสินค้าอีกหน่อย แต่ service ฟรีมันเข้าท่ากว่า เพราะเวลาซื้อจะได้มองว่า ถึงจะจ่ายแพงกว่าแต่บริการหลังขายเขาก็ชัวร์ อะไรทำนองนี้

ออกมาบอกว่าภาระกรูเยอะ กรูจะชาร์จค่า service หลังการขายเพิ่มนี่ดูแปลกๆสำหรับผม - -"

peters777
Since 28/4/2008
(252 post)
ตามความเข้าใจผมนะ มันบอกว่าถ้า HDD ซื้อมาแล้วเสียในปีแรกฟรี
แต่ถ้ามันเจ๊งหลังปีแรก เสีย 300 นะครับ *w*
ใช่หรือเปล่าครับ....

ถ้าเป็นตามที่ผมเข้าใจ HDD บ้าไรวะจะเสียในปีแรก นอกจากบ้านตูไฟตกบ่อยๆ

zionzz
Since 11/5/2006
(13435 post)

ถูกใจ : PrinnyDood, headshot deluxe, แซ็ค, เกียงอุยศิษย์มังกรหลับ, lalari, mooninja, mojojojo, kuntz, Wakana, busterwolf, sadaharu, yentrek, Exodist, Roquefort, Valakus, morroc, lezard(?), opas

PrinnyDood
Since 2012-09-01 18:21:41
(5510 post)
(zionzz)

ลงทุนนะเนี่ย lol

headshot deluxe
Since 14/10/2008
(5468 post)
hdd ส่วนใหญ่มันก็เสียเมื่อใช้เกินปีกันทั้งนั้น แบบนี้มันเอาเปรียบชัดๆ หนีไปซื้อ com7 หรือ hwh ดีกว่างั้น ไม่อยากสร้างภาระให้นายเกินไปนะ synnex

zionzz
COM7 กับ HWH ก็เคลมนาน ถ้าไม่ได้ไปศูนย์ใหญ่มัน

กระอักกระอ่วนเลยทีนี้ ซื้อ WD ต้องเคลมกับ WD อย่างเดียวซะล่ะมั้ง เร็วสุดประหยัดสุด

GrooVe
Since 7/4/2006
(6737 post)
ก็ไปขึ้นราคาของดิครับ จะมาชาร์จหลังการขายทำแมวอะไร้

mooninja
Since 15/4/2006
(173 post)
มันจะมีฮาร์ดดิสซีเกตบางรุ่น ( ถ้าได้ซื้อช่วงน้ำท่วม ) ประกันจะมี 2-3 ปี
ก็จะต้องเสีย 300 เหมือนกันนะครับ

Astrominov
Since 23/9/2007
(1347 post)
300 จริงๆไม่เป็นปัญหานะ ถ้ามันบริการดีๆน่ะ

ปัญหาคือ Synnex เนี่ย เอาHard disk ใหม่กิ๊งไปเคลม ดันได้ ตัว ลุยสงครามมาซะงั้น

ผมไม่เชื่อด้วย ว่าจ่าย300 เคลมในบ้านเรามันจะได้ของใหม่กิ๊ง ยังไงก็ได้สภาพลุยสงครามมาอยู่ดีจะเสียเงินทำไมฟะ!!

mooninja
Since 15/4/2006
(173 post)
เพิ่มเติมสำหรับท่านที่ต้องการความรวดเร็วนะครับ สำหรับ ซีเกต และ ซัมซุง ( ตอนนี้โดนซีเกตงับไปละ )

ถ้าใช้งานเองแล้วมีเวลาว่างพอ แนะนำให้ละทะเบียน RMA ผ่านเว็บไซต์ซีเกตเอง แล้วไปส่งที่ UPS นะครับได้ของใหม่ชัวร์และรวดเร็วกว่า
สำหรับผมถ้าใช้ส่วนตัวผมส่งเองหมดเลย รู้สึกว่าใจกับป้าย Certified Repaired HDD, มากกว่าเอาตัวเหมือนใหม่ ( แต่บอร์ดดำเชียว ) มาให้..

zionzz

...
..
.

ถูกใจ : เกียงอุยศิษย์มังกรหลับ, Roquefort

TSwift
Since 19/6/2010
(1437 post)
อะไรเนี่ย HDD ของผมซื้อแบบรับประกัน 5 ปี เเต่ตั้งเเต่ปีที่สองต้องจ่าย 300 เหรอเนี่ยถ้าพัง โหย...

Page - <<หน้าแรก 1 2 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed