Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > General : สำหรับชอบเรื่องเล่า ผี,วิญญาณ,สิ่งลึกลับ มาแชร์กัน
Page - <<หน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

เทพ รัก เทอ
Since 12/2/2008
(323 post)

อันนี้ผมชอบมากครับ ฟังครั้งแรกไม่กล้าขับรถออกบ้านตอนกลางคืนเลย ผับผ่าสิ

อันนี้จากรายการคนอวดผี เรื่องเล่าของพล่ากุ้ง จริงหรือเปล่าไม่รู้แต่น่ากลัวดีผมชอบมากๆ

อันนี้เหมือนไม่ค่อยจริงเท่าไหร่ แต่ผมชอบนะ ขนลุกดี แวมไพร์ชัดๆ -*-

[แก้ไข 5 ครั้งโดย เทพ รัก เทอ - เมื่อ 2013-04-14 19:44:20]

ShiroiKumo
Since 8/9/2006
(5026 post)
ของพล่ากุ้งแรกนึกว่ามันจะหักมุมเจอยุงตอมหู

ถูกใจ : เทพ รัก เทอ

เทพ รัก เทอ
(323 post)
(ShiroiKumo)

ของพล่ากุ้งแรกนึกว่ามันจะหักมุมเจอยุงตอมหู

555+ ชอบสุดๆละของพล่ากุ้งนะ ฟังแล้วนอนไม่หลับเบยยยย

Revol
Since 27/6/2011
(2256 post)
อยากให้ปักหมุดบ้าง กลัวมู้หล่นหายไปอีก

เทพ รัก เทอ
(323 post)
(Revol)

อยากให้ปักหมุดบ้าง กลัวมู้หล่นหายไปอีก

ปักหมุด ??

nickiez
Since 4/1/2009
(3175 post)
ไอเรื่องคุณยายสปีดนี่แฟนเก่าผมเคยเล่าให้ฟัง ตอนกำลังขี่มอไซใน มช.ตอนกลางคืน แต่ในคลิปบอกหาดใหญ่ สรุปผมโดนแฟนเก่าหลอกสินะ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย nickiez - เมื่อ 2013-04-10 16:55:00]

Onizaki
Since 28/1/2011
(4080 post)
ขออนุญาติ ก็อปวางนะ เคยพิมพ์ใน gcon นานแล้ว

ตอนผมอยู่ม.5 ทางโรงเรียนมีการจัดทัศนศึกษาประมาณทริปทัวร์ของทางโรงเรียนเองอ่ะครับโดยมี
ครูไปด้วยซึ่งทริปที่จะไปคือ เชียงใหม่ - กรุงเทพ ไอตัวผมเองก็ไม่ได้สนใจมากเท่าไร แต่เพื่อนที่สนิท
กันไปกันเยอะผมก็เลยต้องไปเพราะคิดว่าไหนๆก็ใกล้จะจบแล้วก็ไปเที่ยวกับเพื่อนสักครั้ง ซึ่ง 2วันแรก
ก็นั่งรถทัวร์ไปเชียงใหม่ปรกติครับ แต่ว่าวันที่ 3 ครูเค้ามีจัดทริปพิเศษจะไปพักกันที่ภูกระดึงครับ ไอผม
ก็เด็กใต้ก็ไม่รู้จักครับว่าที่ไหน ก็โอเคไปไหนไปกัน ซึ่งแน่นอนการไปภูกระดึงต้องเดินขึ้นภูแน่นอนครับ
เดินตั้งแต่เช้ากว่าจะถึงก็เกือบ 5 โมงเย็นแล้ว(เพราะเด็กนักเรียนเยอะครับ มีพักบ้างนั่งโม้กับครูบ้างเลยใช้เวลานานครับ) พอไปถึงภูกระดึงก็ถ่ายรูปตามปรกติ ครูเค้าก็ให้เค้าที่พัก ซึ่งแต่ละคนจะเข้าที่พักต่างกัน บางคนนอนเต้น บางคนนอนในบ้านพัก ผมได้นอนในบ้านพัก จำได้ว่าเป็นบ้านไม้สีขาว แบ่งออกเป็น 2 ห้อง ห้องนึงมีขนาดค่อนข้างกว้างครับนอนได้หลายคน แต่ไม่มีห้องน้ำ

ผมกับเพื่อนก็เลือกห้องกันตามปรกติก็นั่งโม้กันไปเรื่อยจนเกือบ 6 โมงเย็นได้ ครูเค้าก็ฝากเพื่อนมาบอกว่าให้ไปรวมตัวกินข้าวกันที่หอประชุม(ไม่แน่ใจนะแต่ว่าเหมือนตึกใหญ่พอสมควร) ไอผมก็เหนื่อยจากการขึ้นภูกระดึง ก็บอกเพื่อนว่าไม่กินข้าวนะ ขอนอนในห้องละกันเดี๋ยวตื่นมาค่อยกินขนมแทน เพื่อนก็โอเค ออกจากห้องไปกันหมดเหลือผมอยู่คนเดียว ผมก็นอนหลับไปสักพักใหญ่ครับ เพื่อนคนนึงมาปลุกผมครับ ไอผมก็งัวเงียแบบอยากนอนต่อมาก มันก็เอาไฟฉายมาส่องที่หน้าผมเพื่อให้ผมตื่น

ผมก็ตื่นครับจังหวะที่กำลังจะลืมตาตื่นขึ้นมา ผมเห็นผู้หญิงคนนึงชะโงกหัวมามองผมอยู่หลังบ่าเพื่อนครับ
ภาพนั่นผมยังจำได้ติดตาจนถึงทุกวันนี้ ผู้หญิงคนนี้มีผมยาวตัดบ็อบสั้นประมาณบ่า ตาด้านขวามีรูสีดำขนาดใหญ่อยู่ที่ตาครับเหมือนโดนควักลูกตาออกด้วยอะไรสักอย่างที่ทำให้เบ้าตาเป็นรูดำขนาดใหญ่ สายตาเธอจ้องมองมาที่ผมครับ ผมก็ตกใจหันหน้าหนีไปอีกทางนึง เพื่อนก็งง มันก็เอาไฟฉายมาส่องตาผม แล้วถามผมว่าทำไมหน้าซีดจังวะ ผมก็บอกมันว่าให้ออกจากห้องนี้ก่อน มันก็โอเค ก็รีบออกกันมาครับ แล้วก็รีบเดินไปที่หอประชุม ระหว่างทางผมก็เล่าให้มันฟังว่ามีผู้หญิงชะโงกหัวออกมาจากด้านหลังมัน มันก็ตกใจครับแล้วมันก็เงียบไปเลยไม่คุยอะไรกันเลยระหว่างทางครับ

พอไปถึงที่หอประชุม ผมกับเพื่อนยังไม่ได้เล่าให้ใครฟังครับว่าผมเจออะไรแล้ว ผมก็ไปนั่งพักให้ใจเย็นก่อน ซึ่งด้านหน้าจะเป็นประตูติดกระจกใสเห็นข้างนอกและสะท้อนเงาตัวผมเองนิดหน่อย ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมองออกไปข้างนอก แล้วผมก็ก้มมองบนพื้น แต่สิ่งที่ผมเห็นในกระจก เป็นขาเฉพาะขาครับไม่มีตัว
หรือหัวหรือมืออะไรเลยครับ เป็นขาสีขาวซีดเหมือนศพยืนอยู่ตรงหน้าผมครับ ผมก็ตกใจกลัวแต่ว่าไม่ได้บอกใครครับว่าเห็นอะไร สักพักมีเพื่อนคนนึงมาบอกว่ามีเพื่อนคนอื่นหลงอยู่ในป่า 2 คน ให้ช่วยกันออกตามหา ครูเค้าก็เลยจัดหานักเรียนกันหลายคนไปช่วยกันหาเพื่อนที่หลงป่าอ่ะครับ ส่วนผมกับเพื่อนอีก 6-7 คน นั่นพาครูท่านหนึ่งซึ่งขาแพลงจากการขึ้นภูไปพักที่ห้องพักของครู

แล้วผมกับเพื่อนก็จะเดินกลับไปที่ห้องพัก เพื่อรอฟังข่าวเพื่อนที่หายไป ระหว่างทางผมก็เล่าให้เพื่อนที่เหลือ ฟังว่าผมเจออะไรและเห็นอะไรมาหลังจากนั้น เพื่อนมันก็เริ่มกลัวแล้วบอกว่าไม่ต้องเล่าอะไรอีกแล้ว ก็รีบเดินกลับห้องพักกัน ระหว่างทางเดินเข้าห้องพัก จะมีเหมือนเป็นกระดานไม้เล็กวางก่อนถึงห้องพักครับ แล้วก็จะมีตอไม้ปักอยู่ 2 อัน ระหว่างกระดานไม้ ผมก็เหลือบไปเห็นเท้าสีขาวซีดนั่นกำลังเดินตามประกบอยู่ข้างๆ กลุ่มผมครับ ผมก็ตกใจบอกเพื่อนว่า เมิงรีบเข้าห้องเหอะ กรูเห็นอีกแล้ว เพื่อนมันก็
กลัวครับรีบกลับเข้าห้องพักกัน

พอมานั่งในห้องพักเพื่อนคนนึงก็ถามผมว่า เมิงเจอผีผู้หญิงในห้องนี้ใช่ไหม ผมบอกว่าใช่ มันก็บอกว่างั้นเปลี่ยนห้องไหม เพื่อนอีกคนก็ทักว่าคงจะเปลี่ยนไม่ได้แล้วเพราะนี้มันก็กลางคืนแล้ว(เกือบ 4 ทุ่ม) อีกอย่างมีนักท่องเที่ยวคนอื่นมาพักด้วยไม่มีห้องเหลือแล้ว มันก็บอกต่อว่าไม่ต้องคิดมากให้สวดมนแล้วนอนเลย อย่าไปคิดมาก เพื่อนคนอื่นก็เห็นด้วยครับ ผมก็เอาไงเอากันอย่างน้อยก็มีเพื่อนอยู่ในห้องพักหลายคน ก็เลยรีบเข้านอนกันเลย(สรุปไม่ได้กินข้าวครับคืนนั้นเพราะคนหาย+ครูเท้าแพลง+เจอผี) ซึ่งมันแปลกมากเพราะหลังจากนั้นผมหลับไปแล้วก็ไม่ได้เจออะไรครับ

จนวันรุ่งขึ้นก็เตรียมตัวที่จะลงภูกระดึงแล้วไปกรุงเทพต่อครับ ผมก็คิดว่าคงไม่มีอะไรแล้ว แต่ว่าระหว่างทาง แวะร้านอาหารเพื่อกินข้าวเที่ยง ผมเผลอหลับไปเพื่อนลงกันหมดรถแล้วเหลือผมคนเดียวในรถ
ผมก็เลยจะรีบลงไปกินข้าวระหว่างลงจากรถ จะมีทีวีอยู่ซึ่งทีวีสะท้อนเงาด้านหลังผมเป็นขาขาวซีดอีกแล้วครับ อยู่ด้านหลัง ผมก็เอาวะ หันไปดูมันก็หายไป(อีกแล้ว) ก็เลยรีบลงจากรถไปกินข้าวครับ แล้วไม่ได้เล่าให้ใครฟังว่าเจออะไรตามมา

หลังจากเหตุการณ์นั่นผมก็พยายามไม่คิดหาเรื่องทำอย่างอื่นตลอดระหว่างทัศนศึกษา จนจบทริปก็ไม่มีเหตุการณ์อะไรครับ จนกระทั่งผมกลับถึงบ้านได้ประมาณ 2 อาทิต ผมกับเพื่อนออกไปเล่นเกมในร้านเน็ตกัน พอประมาณสักตี 2 ก็กลับบ้านมานอน ซึ่งผมก็จะเข้าห้องน้ำทำธุระส่วนตัว ก็หันไปจะเปิดประตูห้องน้ำ แต่ภาพที่เห็นคือ ขาขาวซีดคู่นั้น มายืนอยู่ตรงหน้าผมเลยครับ ผมตกใจสะดุดล้ม แล้วก็หันกลับไปดูอีกที ขานั้นก็หายไปอีกแล้ว ผมเลยคิดว่าคงต้องไปทำบุญแล้วละ วันรุ่งขึ้นก็ไปทำบุญตามปรกติครับ
แต่หลังจากทำบุญที่วัดแล้ว บางครั้งผมยังเห็นขาคู่นั่นอยู่ข้างๆผม จนถึงทุกวันนี้ครับ

Onizaki
Since 28/1/2011
(4080 post)
อีกเรื่อง

ผมเคยเจอผีตอนไปฝึก นศท. ตอนปี 3 ครับ ผมอยู่หาดใหญ่ครับ แล้วทีนี้ตอนปี 3 จะต้องไปเข้าค่าย
ที่เขาในสงขลา(ผมจำชื่อไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร) 5 วัน 4 คืน ซึ่งผมเจอผีคืนแรกเลยครับ คือ ช่วงเย็น
ของวันแรกหลังจากกินข้าวเสร็จ ครูฝึกเขาเรียกให้กองผมไปฝึกภาคปฏิบัติดูแผนที่ดูดาวอ่ะครับ แล้วทีนี้
ครูฝึกเข้าไปนำทางเดินเข้าไปในพงต้นไม้ซึ่งมีต้นมะพร้าวเยอะมาก ครูเค้าก็สอนตามปรกติ ผมก็ไม่ได้
ฟังอะไรมากครับ เสร็จแล้วครูฝึกบอกงั้นเดี๋ยวครูจะเดินนำไปก่อนแล้วให้พวกเธอเดินตามมา ใช้แผ่นที่กับ
วิธีดูดาวเอา ผมก็ไม่อะไรมากก็เดินตามเพื่อนอ่ะครับ เพื่อนมันเดินไปไหนก็เดินตาม ก็เดินไปเรื่อยๆ อ่ะครับ ผ่านต้นมะพร้าว พงหญ้า ไปเรื่อยๆ

สักพักผมเริ่มเดินตามเพื่อนไม่ทัน คือ อยู่ๆ มันก็วิ่งไปข้างหน้ากันเยอะมาก แล้วพวกด้านหลังก็เดินตามกันช้ามาก ทำให้ผมซึ่งอยู่ตรงกลางเหมือนเดินอยู่ในป่าคนเดียวครับ ผมก็เริ่มคิดในใจ "ชิบหายกรูจะหลงไหมเนี่ย" ผมก็มองไปมองมา แล้วก็เจอเพื่อนนศท. คนนึงยืนอยู่ข้างหน้า ใส่ผ้าพันคอสีดำ(ผมลืมบอกไป รุ่นที่ผมไปฝึกจะใส่ผ้าพันคอ 2 สี คือ แดงกับน้ำเงิน) ยืนก้มหน้ามองพื้น ใส่หมวกนศท.ปรกติ ผมก็เลยจะเดินเข้าไปถามว่าไปทางไหนต่อ

จังหวะที่ผมจะเดินเข้าไปถามผมได้ยินเสียงเพื่อนผมตะโกนเรียกจากด้านหลังว่า "เฮ้ย เมิงจะไปไหนวะ มาทางนี้" ผมก็หันกลับไปดูก็เห็นเพื่อนเดินมากันเยอะมาก แล้วผมก็หันกลับไปจะบอกคนที่อยู่ข้างหน้าว่ามาทางนี้สิ พอหันกลับไปปุ๊ป เค้าก็ไม่อยู่ตรงหน้าผมแล้วครับ เป็นต้นมะพร้าวอยู่ตรงหน้าผมแทน ผมก็งงมากว่าอะไรวะเนี่ย เจออีกแล้วหรอ(ผมเคยเจอผีที่ภูกระดึงมาก่อน แต่ไม่ขอเล่านะครับ ภาพยังติดตา) ผมก็รีบเดินกลับเข้ากลุ่มเพื่อนครับ หลังจากนั้นผมก็รีบเดินตามเพื่อนไปครับจนเจอครูฝึกก็เสร็จการซ้อมครับ

หลังจากนั้นผ่านไปจนถึงคืนสุดท้ายของการเข้าค่าย ครูฝึกก็ถามว่ามีใครเจออะไรแปลกๆ บ้างไหม
ผมก็ไม่ได้ตอบอะไรและไม่ได้เล่าให้ใครฟังเลยว่าผมเจออะไร อยู่ๆ ก็มีครูฝึกอีกคนแกเดินมาเล่าว่า
แกเจอเด็กนศท.รุ่นก่อน(ก่อนหน้าผม 3ปี)ที่ฟ้าผ่าต้นมะพร้าวๆทับตาย มานั่งอยู่หน้าร้านขายของกิน
ผมก็เอะใจ สักพักหัวหน้าครูฝึกเค้าบอกเลิกกอง ผมเลยเดินเข้าไปถามครูฝึกคนนั้นว่าคนที่ตายนี้ใส่ผ้าพัน
คอสีดำใช่ไหมครับ ครูฝึกบอกว่าใช่ ผมก็เล่าให้แกฟังว่าผมเจอแบบนี้นะ แกบอกว่าตรงนั้นแหละคือที่ที่
นศท.คนนั้นตาย ผมเงิบเลย -*- แต่ก็ไม่คิดอะไรมาก วันรุ่งขึ้นก็จบการเข้าค่ายผมก็เลยรีบกลับบ้านทันที

*ที่เจอหนักๆ ก็แค่ 2 เรื่องนี้แหละครับ

Hororo
Since 18/9/2010
(4212 post)

Rms
Since 20/5/2005
(3124 post)
คลิปบนหลอนจริง

wewy
Since 23/9/2008
(3511 post)
คลิปเล่าเรื่องของ the shock ใน youtube ผมฟังเกือบจะหมดละ สนุกดี ตอนนี้เริ่มอุดหนุนแผ่นแท้พี่ป๋องแกละครับ ฟังฟรีมานาน

G-za
Since 16/8/2008
(730 post)
ฟัง the shock ก็มานาน เเสนนาน รู้สึกเรื่องพี่ หนุ่มนี้เเละ กับเรื่องรถเมื่อหลายเดือนก่อนจะเป็นตำนานได้

เลยครับ มีทั้งจุดเริ่มเเละจุดจบของตัวมันเอง เเต่บางเรื่องผมก็ว่ามันเป๊ะอย่างกับนิยายเเต่งเองเล่าเองเลย

-*- เเต่เอาจริงๆ ถ้าไม่เจอกับตัวคงเล่าไม่ได้หรอก

ปล.เเต่ผมชอบเรื่องค้างคาวผีอ่าครับ เเต่ถ้าถามว่าเคยเจอผีไหมเคยครับที่เขาชนไก่เเต่เป็นเเบบเขามาดีซะมากกว่าเเละมาเเบบมึนๆเลยไม่รู้จะเริ่มไงดี

darkside
Since 4/6/2006
(2296 post)
ผมเจอตอนเดินป่าตอนกลางคืนอะครับ สมัยเรียนรด.ปี 4 ที่เขาชนไก่ จะมีวันที่ต้องเดินป่าตอนกลางคืนไปนอนอีกที่หนึ่งบนเนินเขามั้งจำไม่ได้ล่ะ ระหว่างเดินทางไปยังจุดนอน ก็เจอเด็กผู้หญิงผมยาว ใส่ชุดนอนขาวนั่งแกว่งขาบนตอไม้ที่ถูกตัดไป....หยุดดีกว่า หลอนเอง

[แก้ไข 2 ครั้งโดย darkside - เมื่อ 2013-04-11 16:58:08]

FadeHeart
Since 18/7/2011
(3363 post)
เรื่องคุณยายสปีด คล้ายๆกับตอนๆนึง ที่อ่านในการ์ตูนเรื่อง มืออสูรล่าปีศาจ เลย

แต่ในการ์ตูนจะเป็นวิ่งตาม ไม่ได้เห็นเป็นแม่ชี นอกนั้นเหมือนกันเกือบหมด

เทพ รัก เทอ
(323 post)
(G-za)

ฟัง the shock ก็มานาน เเสนนาน รู้สึกเรื่องพี่ หนุ่มนี้เเละ กับเรื่องรถเมื่อหลายเดือนก่อนจะเป็นตำนานได้

เลยครับ มีทั้งจุดเริ่มเเละจุดจบของตัวมันเอง เเต่บางเรื่องผมก็ว่ามันเป๊ะอย่างกับนิยายเเต่งเองเล่าเองเลย

-*- เเต่เอาจริงๆ ถ้าไม่เจอกับตัวคงเล่าไม่ได้หรอก

ปล.เเต่ผมชอบเรื่องค้างคาวผีอ่าครับ เเต่ถ้าถามว่าเคยเจอผีไหมเคยครับที่เขาชนไก่เเต่เป็นเเบบเขามาดีซะมากกว่าเเละมาเเบบมึนๆเลยไม่รู้จะเริ่มไงดี

ชอบเหมือนกันนะ อิอิ ค้างคาวผี ผมว่ามัน แวมไพร์ ชัดๆเลยอะ มีปักลิ่มลงหัวใจ ด้วย

Page - <<หน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed