Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
Gconsole ร่วมกับ Nissan จัดกิจกรรมแจกรางวัล >>
Console General Trade PC Mobile Walkthrough Collection Club FFXIV
Gcon > Console Game : เกมเมอร์คนไหน "ขี้ป๊อด" บ้าง ยกมือหน่อย.ย.ย.ย !!!
Page - <<หน้าแรก 1 2 3 4 5 6 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

papaeddie
อยาก PM นัดเจอ Kuna

Since 6/12/2007
(5798 post)
พอดีมีโอกาสไปอ่านกระทู้เกม Resident Evil Rev 3 HD มาแล้วเจอคอมเม้นประมาณว่า

"ทำไมในคลิป ฝรั่งแมร่ง เล่นช้าจังว่ะ เดิน เงิกๆ งักๆ มันป๊อดแน่เลย เล่นไประแวงไป...."

ผมเลยย้อนมองดูตัวเอง.....และยอมรับความจริงครับว่า...

แม้หน้าตาผมจะดู ดุดัน....แต่ผมเล่นเกมแนวนี้ไม่ได้ครับ โคตรกลัวบอกตรงๆ
ยิ่งเกมอะไรนะ..... Dead Space อะไรเนี่ย ผมไม่กล้าเล่นเลย ได้แค่ดูในคลิปเอา.....

ซึ่งถ้าผมเล่นก็คงไม่ต่างจากฝรั่งที่เล่นเกมในคลิปที่ว่านี้....เดินๆ ช้าๆ หมุนๆ งงๆ ค่อยๆเดิน....วนแล้ว วนอีก...กว่าจะผ่านได้แต่ล่ะฉาก....บลาๆ

นี่ถ้าเล่นเกมแนวนี้บนคอนโซล....ภาพสยองๆ แบบ HD.....คงได้มีเขวี้ยงจอยบ้างล่ะ....

ทำไงได้...ก็คนมันป๊อด กลัวผีนี่หว่า

--------

ใครเป็นบ้าง มาแชร์กันครับ

the SUNGOD
Since 2012-02-14 03:03:43
(828 post)
ผมป๊อดครับ ยกมือ...

ซีรี่ย์ ไบโอผมไม่กลัวซักนิดเลยนะ

แต่ fatal frame / siren เล่นได้แต่เล่นไปแบบหายใจไม่ออกไม่ครับ กลัว

...สรุปนี่ผมกลัวผีเอเชียสินะ

ps. แต่ถ้าไม่ใช่ในเกม.. เรื่องจริงผมไม่กลัวผีนะแปลกมั้ย

[แก้ไข 1 ครั้งโดย the SUNGOD - เมื่อ 2013-03-16 16:33:26]

VeNorf
ผมเพื่อนเล่นหรอครับ?

Since 19/10/2009
(2408 post)
เกมผีไม่กลัวครับ

แต่เกมไหนที่ต้องลงไปในถํ้า หรือที่มืด ๆ แคบ ๆ ที่ระยะมองเห็นน้อย ๆ กลัวมาก อึดอัดไม่รู้ทำไม..

Blighttown ในดาคโซล
ถํ้าบ้าถํ้าบอ ในสกายริม
Tomb ทั้งหลายแหล่ใน Tomb Raider

ประมาณนี้

[แก้ไข 1 ครั้งโดย VeNorf - เมื่อ 2013-03-16 16:36:00]

PrinnyDood
Since 2012-09-01 18:21:41
(4859 post)
จะว่าป๊อดก็ไม่เชิงนะ แต่ผมชอบเล่นแบบสวมบทบาทสมมุติน่ะ พยายามอินกับเนื้อเรื่องให้มากที่สุด

อย่างเวลาเล่นเกมซอมบี้ ถึงจะรู้ว่าโดนกัดก็ไม่ตาย แต่ผมจะพยายามให้โดนกัดน้อยที่สุด
เพราะ มันจะได้อารมณ์ สวมบทบาทในซอมบี้อโพคาลิปจริงๆ

เวลาเล่นเกม FPS สงคราม ผมจะเล่นที่ยาก-ยากที่สุด แล้วจะพยายามไม่ให้โดนยิงหรือโดนน้อยที่สุด
มันจะได้บรรยากาศเหมือนในหนังสงคราม พยายามเข้าที่กำบัง แล้วพอเข้าที่กำบังผมจะหมุนมุมกล้อง
ให้เหมือนกับในหนังด้วย แบบว่า วิ่งแล้วพอถึงที่กำบังก็หมุนมุมกล้องออกมาเหมือนนั่งหลบ

เล่นแล้วเพื่อนยังบอกเลยว่ามึงนี่เป็นเอามากนะ 55+ สำหรับผมเกมคือภาพยนต์ที่บังคับได้

ถูกใจ : tetris man, Omegawp, poad, Taka-Bou

tor555
Since 17/10/2007
(874 post)
ยอมรับว่า fatal frame กลัวครับ มานึกๆดูที่กลัว เพราะในเกมมันชอบโผล่มาแบบทีเผลอ มุมกล้องก็เน้นให้อีก เลยตกกะใจนิดนึง เหมือนในหนังผีญี่ปุ่นเลย

amuroz
Since 24/2/2007
(4788 post)
ไม่เป็นเลยครับ สำหรับผมเป้าหมายมีไว้พุ่งชน

MonsTerBoy
สิงห์นักแฟบ

Since 20/5/2006
(2129 post)
ไม่เคยกลัวสักเกมที่เราสามารถสุ้ศัตรูได้ ไม่ว่าไบโอ ถ่ายผี เพราะเราสู้ได้ แต่มีเกมนึงที่กัว ไม่กล้าเล่นต่อเกม calling ของ wii เหมือนเล่นเพื่อให้ผีมันมาหลอก -..- กลัวง่ะ

CrossSilver
Since 2012-04-12 19:58:24
(853 post)
คือถ้าเกมที่เราต่อสู้มันได้ผมจะไม่กลัวครับ

แต่เกมที่เราสู้มันไม่ได้ หรือสู้ลำบากผมจะกลัวครับ

ปล.นอกเรื่อง
เมื่อก่อนมันมีเกมเครื่องดรีมแคสมั้งแนวเดินลุยเล่นได้2คนมีหลอดเลือดเป็นเหมือนหลอดทดลอง แล้วเวลาทำสูตรอมตะจะมีจุกอุดหลอดนั้น ชื่อเกมอะไรจำไม่ได้แล้ว

valensena
Since 4/11/2007
(5523 post)
บอกตามตรง ผมแยกเกมผีเป็น2ประเภท

1.คือ กูสู้ผีได้ เช่นพวก Silent Hill Re Dead Space Fatal Frame พวกนี้ผมกล้าเล่น แล้วไม่กลัวด้วย ถึงไหนถึงกัน

2. ไอพวกเกมที่เราสู้ผีไม่ได้ วันๆเอาแต่หนี ไขปริศนาหาทางออก แล้วผีแมร่งก็ชอบออกมาหลอกให้ตกใจ พวกนี้ผมไม่เล่นครับ รู้สึกโดนเอาเปรียบ ทั้งๆที่อยากจะหยิบไฟฉายฟาดหัวผีชิบหายแล้ว แต่ทำไม่ได้เพราะเกมไม่มีระบบต่อสู้กับผี ผมก็ไม่เล่นครับ

ไม่ใช่ว่าป๊อดนะ แต่เกลียดเกมที่จงใจทำมาหลอกคนเล่นอย่างเดียว

ถูกใจ : bobo_22614, BGAlucard, sadid_x, Ongsama, KyonKung (banned)

Valakus
Since 2/5/2010
(8547 post)
มายกมือ เข้าชมรม ป๊อด
ด้วยคนครับ

พวก Bio เล่นได้ไม่ถึง ชั่วโมง สักที
เลิก

DS เหมือนกันครับ เปิดมา 10 นาทีเลิกกก

Rms
Since 20/5/2005
(2914 post)
เคยเป็นตอนเล่น Dead Space ภาคแรก มันแปลกใหม่ จำได้เลยว่าฉากแรกที่โดนไล่ลงลิฟต์นี่อินมาก ตอนนี้เฉยๆ ละครับ เปลี่ยนเป็นกลัวอย่างอื่นแทน (กลัวจบเกม) เดวไม่มีอะไรเล่น ฮา

Peacekung
ผมเสี้ยนครับ

Since 2012-02-09 09:08:59
(8128 post)
เป็นมานานล่ะ...แต่ก็เสือกอยากจะเล่นด้วยนะ ไม่รู้เป็นไร แต่บางเกมไม่ไหวจริงๆ ยอมเล่นไปใจเต้นไป
แล้วก็มาคิดว่า นี่กุไม่ได้เล่นเพื่อบันเทิงแล้ว กุจะหัวใจวายเอา ก็เลิกกลางคันก็มี

ส่วนพวกที่ทนเล่นได้ ถ้าเป็นสมัยก่อนจะจ้างเพื่อนมาเล่นเป็นไกด์ให้ดูก่อน แล้วเราเล่นตาม
ถ้าเป็นสมัยนี้ก็พึ่ง Youtube สปอยล์นำพ่อไปเลยลูกกกพ่อไม่ถือ ชนิดที่เดินสามก้าวหยุด ดู YT ทีนึง

เคยไปตั้งกระทู้ถามหาความกล้าที่บอร์ดแห่งนึงเมื่อนานมาแล้ว มีแต่คนเข้ามาบอกว่าน่าอิจฉาที่เล่นแล้วกลัว
ตามความตั้งใจของผู้สร้าง สุดท้ายโดนถามกลับอีก เล่นยังไงให้เรารู้สึกกลัว

A...
Since 27/7/2006
(11527 post)
ถ้าอยากเล่นแบบห้ามตาย ต้องป๊อดนะถูกแล้ว

papaeddie
อยาก PM นัดเจอ Kuna

Since 6/12/2007
(5798 post)
(Valakus)

มายกมือ เข้าชมรม ป๊อด
ด้วยคนครับ

พวก Bio เล่นได้ไม่ถึง ชั่วโมง สักที
เลิก

DS เหมือนกันครับ เปิดมา 10 นาทีเลิกกก

หลายๆท่านไม่กลัว ถ้าสู้ได้ เขาไม่กลัว.....

แต่ "เรา" กลัว ....

LastRomeo
Since 2012-03-30 00:49:10
(2883 post)
ผมป๊อดโคตรครับ ไม่ว่าจะเกมส์ผีหรือหนังผี แต่ก็ทั้งดูทั้งเล่นอ่ะ ชอบ

ล่าสุดเล่นDead space2กับ3 เล่นๆหยุดๆ ไม่ไหว กดดัน ออกไปหาอะไรดูล้างตาแล้วกลับมาเล่นต่อ 555+

Page - <<หน้าแรก 1 2 3 4 5 6 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed