Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
เว็บได้ทำการเปิดหมวดใหม่ 3 หมวดก็คือ Anime/Manga, Movie และ Technology ซึ่งจะเป็นส่วนนึงของเว็บใหม่ Gconhub.com นะครับ โดยตอนนี้ได้เปิดทำการทดสอบระบบเว็บบอร์ดใหม่กันอยู่ (ตัวเว็บจริงๆจะขึ้นตามมาอีกทีเร็วๆนี้) หากเพื่อนๆมีข้อสงสัย หรือปัญหาในการใช้งาน สามารถโพสแจ้งได้เลยในกระทู้ปักหมุด หรือ PM มาที่สต้าฟทุกท่าน ขอบคุณครับ

* ส่วนกระทู้เดิมที่เกี่ยวข้องกับหมวดใหม่ จะถูกย้ายตามไปทีหลังครับผม

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > Console Game : (คำถามซีเรียส) ถ้ามีใครจัดทำกระทู้สูตร(โกง)เกม ,ทำเซฟเกม100% ต่างๆภายในบอร์ดGcon จะรับกันได้ไหม?
Page - <<หน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

lalari
Since 29/4/2006
(16086 post)
ถึงผมจะกาก ยังไม่ได้แพลตซักถ้วยก็เถอะ

แต่เวลามองโทรฟี่ที่ได้มาจากการโกงแล้ว ผมรู้สึกหดหู่มากกว่าภูมิใจครับ - -a

ถูกใจ : neochinoko, สมอย, neogranzon, Komori, bank-Ultima, Exfreedom, Dwayne, PrinnyDood, ononokung, c.knight, Noctis, Dolen, Purin, YunaSung, Iseria Queen, KuNa, RamZa!, Icaria

SakuraDrop
ผู้ยิ่งใหญ่

Since 6/12/2007
(1241 post)
พวกไฟล์พวกนี้ ใช้ Hex Edit ในการแก้ครับ
แต่ใช้ Hex Edit ทั่วๆไปไม่ได้นะครับเพราะว่า file Save PS3 นั้น จะมีการ encryption, compression, checksums, second level encryption บลา
ซึ่ง ฝั่งญี่ปุ่นนั้นมี Cyber Hack Editor ส่วน US มี Game Gennie
ตัวโปรแกรมจะทำการ อัพโหลด Save ไปที่ Server แล้วจะ ส่งไฟล์ที่ ทำการ encryption บลาๆแล้ว ส่งมาให้เราแก้ เมื่อ แก้เสร็จก็ต้องส่ง กลับไป encryption บลาๆ ต่ออีกที
ง่ายๆ ถ้าจะโกงต้องต่อเน็ท
ซึ่ง มันจะมี 2 mode
1 Quick Mode อันนี้ ก็อย่างที่ เห้นในรูป Tales Of Xillia2 ที่มีคนโพสไป จะเป้น พวก Code เงินบ้าง อะไรบ้างพวกนี้
2Advance Mode อันนี้เราจะเข้าไปแก้ใน Mode Hex Editor เลข ฐาน16 นั่นเอง

blackhayatevii
สส มาเฟีย

Since 1/1/2007
(5907 post)
ตบะแตกกันเป็นแถว
ส่วนตัวผมแล้วเกมมันจะยากยังไงก็ขอเล่นเองดีกว่า ถ้าเล่นไม่ผ่านก็เพราะเรากากเอง

ถูกใจ : neochinoko, สมอย, Noctis

neochinoko
Since 2011-11-22 18:33:10
(1198 post)
edit ออกตามคำแนะนำครับ ขอบคุณสำหรับความหวังดีครับ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย neochinoko - เมื่อ 2013-02-14 14:41:34]

Serpantarius
Since 3/2/2006
(538 post)
(neochinoko)

(Serpantarius)

(Serpantarius)

ผลครับ

เวรกรรมแล้วมิล่าทลายโลกของผม ไม่ได้แบ็คอัพเซฟแบบปกติเก็บไว้ด้วยสิ(ไม่นึกว่ามันจะทำได้ง่ายขนาดนี้)

นี่คือด้านสว่างใช่ไหมครับเนี่ยยยยยย

โอวววววว ถ้าเหมือนเพลสองที่ คูณค่าประสบการณ์ได้ จะประเสริฐที่สุด ผมจะได้เลิกดองเค็มเกมเสียที

สว่างครับ

ก๊อดดดดดด
มีการปรับแก้ค่าประสบการณ์ไหมอ่ะครับ สนใจอย่างที่สุด
ถ้ามันทำได้ง่าย อยากซื้อมาทำเองเลย จะได้เล่นเกมจบเร็วขึ้นหน่อย อะฮือ

มีครับ และหนักกว่านั้นอีกด้วยครับ เช่น ปรับค่าพลังอะไรก็ได้เต็ม(HP MP AC SP) มิร่ามีมนต์อสูรครบ ฯลฯ โดยที่ LV ยังเท่าเดิมครับ

แต่ไม่แนะนำให้ทำมากเกินไปครับ(ผมดูเองผมยังกลัวเองเลย) ผมว่าแค่เงินเต็ม - หรือค่าACเต็ม มันก็โกงมากมายแล้วครับ

และที่ผมไม่อยากให้ใช้ที่สุดคือ มีฉายาครบครับ(สรุปคือถ้วยครบเลยไม่ต้องเล่น)

ผมคงไม่คิดที่จะแพลตหรอกครับ แค่เล่นเอาเนื้อเรื่องเฉยๆ
โกงขนาดฉายาเนี่ย ไม่ปลื้มเหมือนกันครับ
แค่ไม่ให้ลำบากตอนเล่น และไม่ใช้เวลาในการเล่นมากก็พอ
สงสัยอาจจะต้องหลังไมค์แน่เบยย ถ้าแบบนี้ "ตบะแตก" ของจริง

SIXX
Since 5/1/2009
(126 post)
เล่นเองดีกว่าคับ แค่เกม เล่นให้มันสนุกไม่จำเป็นต้องโกง

หรือทำอะไรที่มันละเมิดลิขสิทของตัวเกมครับ

ในระยะแรกการทำแบบนี้มันไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็จริงคับ

แต่ในระยะหลังๆ มันจะกลับกลายเป็นว่า เราซื้อเกมมาเล่นเพื่ออะไร ครับ

ความสนุกมันไม่ใช่การเอา แพลต มาโชว์ เทพ แต่ความสนุกมันคือการที่เราได้เล่นเกม

ถูกใจ : neochinoko

GraNaDoZ
หลบๆซ่อนๆ

Since 7/9/2007
(16717 post)

speechless.......

Komori
Since 2012-11-14 23:08:17
(494 post)
กลัวว่าหลังๆมันจะไม่จบแค่ฝากคุณneochinokoทำน่ะสิคับ ตอนนี้คนส่วนใหญ่ไม่รู้ว่ามันแฮกได้ถ้าคนเริ่มรู้เยอะๆก็คงจะมีคนสั่งพ่อค้ามาขาย คนขายก็คงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่รับมาขายกลายเป็นการแฮกเป็นเรื่องปกติไป หลังๆอาจมีดราม่าระหว่างคนแฮกกะคนไม่แฮกอีกรีป่าวแบบเกมออนไลแต่ก่อนคนใช้โปรคือฉลาดคนไม่ใช้คือโง่หาโปรไม่ได้/ใช้ไม่เป็นไรงั้น
ขอไม่สนับสนุนสักเสียงละกันคับ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย Komori - เมื่อ 2013-02-13 23:22:55]

สมอย
Since 2011-09-05 18:30:25
(1247 post)
VOTE NO!!

bank-Ultima
Overheat - System Down

Since 7/4/2006
(14239 post)
งั้นผมขอ NO ละกัน

neochinoko
(1198 post)
edit ออกตามคำแนะนำครับ ขอบคุณสำหรับความหวังดีครับ

[แก้ไข 1 ครั้งโดย neochinoko - เมื่อ 2013-02-14 14:42:01]

SakuraDrop
ผู้ยิ่งใหญ่

(1241 post)
อ๊ะตกลง นี่กระทู้โหวตรึเนี่ย
นึกว่ากระทู้คิดเลขฐาน16
งั้นโหวตNoละกันครับ
จากที่อ่านมาจากเว็บนอก ด้านสว่างนี่ถ้าจะ Hex Edit มันต้องใช้ โปรแกรมของเขาเท่านั้น ใช้ Hex Editor ปกติไม่ได้ ผมว่าคนใช้คงมีไม่เยอะหรอก

อีกอย่าง ถ้าด้านสว่างใช้ เขาซื้อแผ่นมาแพง เขาคงไม่อยากเล่นจบเร็วๆหรอก (แต่ Toki ยกเว้นนะ อันนี้มันแบบว่าไม่ต้องโกงก็แพลทอย่างเร็ว )

[แก้ไข 1 ครั้งโดย SakuraDrop - เมื่อ 2013-02-13 23:32:40]

neogranzon
Since 5/2/2008
(496 post)
No แล้วกันคับ

neochinoko
(1198 post)

[แก้ไข 2 ครั้งโดย neochinoko - เมื่อ 2013-02-14 14:42:26]

SakuraDrop
ผู้ยิ่งใหญ่

(1241 post)
แต่เอาจริงๆผมชอบนะพวกเลข ฐาน16 เนี่ย
ตอนเรียนอิเล็ค โคตรสนุก

ซื้อมาไว้ซักตัวดีไหมเนี่ย

เผื่อได้ Hex อาวุธใน WKC2 เพื่อนๆเลิกกันไปหมดแล้ว เดี๋ยวก็ Hex เล่นคนเดียวแม่งเลย

Page - <<หน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed