Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
- Gconsole ร่วมกับ Nissan จัดกิจกรรมแจกรางวัล >>
- Brace yourself...
Console General Trade PC Mobile Walkthrough Collection Club FFXIV
Gcon > General : กระทู้ระบาย - งอลกับแฟนเรื่อง Flute ครับ
Page - <<หน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

PP_SVEN_BERG
บุกเบิก & Smith

Since 8/3/2006
(7091 post)

คือผมไปโรงพยาบาลวิภาวดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ตึกใหม่เค้าเอาวงดนตรีคลาสสิคมาเล่นสดตรงชั้นล่าง ไพเราะมากครับ ไพเราะจนแฟนอยากได้ไอเครื่องเป่าเครื่องนั้นมาเป้นเจ้าของซักตัว ซึ่งมันก็คือ flute

นิสัยแฟนปกติจะชอบเครื่องดนตรีตามกระแสครับ ตอนอาคูเลเล่ฟีเวอร์แฟนก็ไม่พลาด หัดเล่นอยู่สามเดือนก็เลิก สรุปก็เล่นยังไม่ได้จังหวะหรือน่าฟังอะไรเท่าไหร่ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะค่าตัวตอนนั้นก็ไม่กี่พัน อืมม ก็โอเคอ่ะ

คราวนี้ต่างกันพอสมควรครับ ค่าตัว flute ไม่ใช่น้อย ๆ เลย ผมไปหาข้อมูลมาแล้ว รุ่นมาตรฐาน ราคาต่ำ ๆ ก็ 2 หมื่น ตอนหาข้อมูลเธอก็นั่งดูใกล้ ๆ ด้วย เธอบอกอยากได้อันที่มันแพง ๆ ดูแล้วเสียงน่าจะดี เธอชอบแบบนั้น ซึ่งราคาก็กระฉูดเข้าไปอีก

ผมเสียดายตรงที่ว่า ถ้ามันเป็นมือถือ คอม แท็บเล็ต คือมันยังพอใช้งานได้ตลอด ไม่นึกเสียดายอะไร แต่ถ้าเป็น flute มันมีเซนส์บอกครับว่า 99% สามเดือนก็เลิกเหมือนเคย มันดูเป็นการลงทุนที่ได้ใจฝ่ายตรงข้าม แต่น่าเสียดายเงินยังไงไม่รู้

ตอนนี้ก็มีงอล ๆ กันครับ คือปกติเวลาใครอยากได้อะไรก็มักจะบอกอีกฝ่ายให้ซื้อให้ปีละหนึ่งชิ้น ของแพงประมาณนี้ก็เคยซื้อให้ครับ แต่ไม่เสียดาย เพราะคิดว่าคุ้มค่าอย่างที่บอกไป พอดีปีนี้เราตกลงกันว่าจะเก็บเงินไปเที่ยว ตปท ด้วย พอมีเรื่อง flute เข้ามาแบบไม่มีการตั้งตัวก็กำลังคิดว่าอาจจะได้ล้มเลิก ผมเองก็ไม่ได้ร่ำรวย เพราะถ้ารวยจริงคงไม่งอนกันและคงไม่ตั้งกระทู้ระบายแบบนี้ครับ เฮ้อ

สรุป วันเสาร์คงพาไปดูที่ร้านครับ ถูกใจอันไหนก็เอา อย่างน้อยเค้าก็ได้รู้ว่าผมก็ตั้งใจจะซื้อให้นะ แต่ที่เคยงอน ๆ ก็เพราะผมก็แคร์เรื่องการใช้เงินด้วยเท่านั้นแหละ

ขอบคุณที่เข้ามานะครับ

l3oatsu
Since 16/10/2009
(4024 post)
อืม ก็ลองเปรยๆกับเค้าดูครับว่าถ้าซื้อ flute อาจจะไม่มีตังไปเที่ยวต่างประเทศนะ

ถ้าเค้าอยากได้จริงๆ และเคยตั้งกฏกันไว้ ผมว่าก็ไม่เป็นไรหรอกนะ

ไม่แน่ การซื้อมาใช้แค่ 3 เดือน อาจจะคุ้มสำหรับเขาแล้วก็ได้ครับ

NeoTokyoZ
Since 7/4/2005
(3990 post)
จขกท ก็อยาได้อะไรชิ้นหนึ่ง ที่แพงกว่า ฟรุท ดิครับ

แล้วอ้อนให้เขาซื้อให้

บางครั้ง ปฎิเสธ บ้างก็ไม่เสียหายอะไรครับ

ยิ่งของไม่ค่อยได้ใช้ด้วย

แต่ไม่แน่นะแฟน จขกท อาจจะตั้งใจจริงก้ได้

หากงอนเพราะเรื่องแค่นี้ ผมว่ามีเรื่องใหย่ ให้เจออีกครับ เกี่ยวกับเงิน ๆ ทอง ๆ

ปล. ว่าแต่ จขกท แต่งงานอะยัง หรือแค่เป็นแฟน ถ้าแต่งงานกันแล้ว คงต้องยอมแล้วหละ เพราะครอบครัวเดียวกันแล้ว แต่ถ้าแค่แฟนก็ ผมว่ามากไปนิด

the black
Since 27/6/2009
(497 post)
flute เป็นเครื่องดนตรีที่เล่นโคตรยากครับ บอกได้แค่นี้ ผมเคยเป็นดุริยางค์โรงเรียน

newbita
Since 26/9/2007
(3929 post)
ตามกระแสนี่ no comment ครับ

เอาความสบายใจท่านก็ซื้อให้ล่ะกัน

ทุกวันนี้นั่งบ่นน้องชายอยู่ทุกวัน แม่ม ออฟฟิศเห่อทำอะไร ทำหมดทุกอย่าง อคูเลเล่ ดำนำ้ ยิงปืน ขี่ม้า ตกปลา เรียนทำเค๊ก น้องผมมันเอาหมดทุกอย่างเลย สองเดือนเลิก .....

(7091 post)
- เหมือนรู้ใจเลยครับ ผมเปรยเรื่องอาจอดเที่ยว ตปท นะ บรรยากาศก็เลยกลายเป็นมาคุขึ้นนิดนึง ก็ไม่ได้พูดอะไรต่อ

- ผมยังไม่แต่งงานครับ ก็กำลังเก็บเงินค่าสินสอดอยู่เหมือนกัน กะว่าถ้าวันเสาร์เค้าเลือกหยิบอันแพง ผมกะจะเอาเจ้า flute เนี่ยเป็นหนึ่งในสินสอดไปเลย แค่คิดในใจนะ ฮ่ะ ๆ

- คงเล่นยากจริง ๆ แหละครับ อย่าว่าแต่ flute เลย ขนาดอาคูเลเล่ผมยังช่วยหัดให้ สุดท้ายก็ยังเลิกเลย

PrinnyDood
Since 2012-09-01 18:21:41
(5198 post)
จากใจคนเล่นดนตรีประเภทเครื่องเป่า flute โคตรยากครับ ยากกว่า Sax อีก

ถ้าอยากจะเล่นจริงๆ แนะนำให้ไปเรียนแล้วหาอาจารย์ที่ให้เช่าเครื่องเล่นเอาครับ
มีอยู่เหมือนกัน สมัยก่อนตอนผมเรียนมหาวิทยาลัยหัดเป่า sax ก็เช่าเอาเดือนละ 500 บาท
(ผมขอต่อแกเยอะด้วยแหล่ะ เลยถูกหน่อยเหอๆ) ลองเช่าเล่นสัก 2-3 เดือน ถ้าชอบค่อยซื้อครับ
ไม่งั้นก็เอามาประดับบ้านให้ผุพังตามกาลเวลา เสียดายเงิน เสียดายของ เสียความรู้สึก

gundumbenz
Since 12/4/2008
(316 post)
woman...

ถูกใจ : leon-KH, Eetsukung, X360Xร่างบัลตุ้ง, n2n

(7091 post)
มันมีที่เรียนแบบให้เช่าเล่นด้วยสินะ เรียนก่อนซักระยะ ถ้าชอบจริง รักจริงค่อยซื้อเล่นจริงจังจะไม่ว่าเลยครับ เดี๋ยวจะลองไปเสนอดูครับ ขอบคุณนะครับ

maehara
Since 17/8/2010
(141 post)
แนะนำว่า ไปหาคอร์สเรียนก่อนจะดีกว่าครับ แล้วจะรู้ว่ามันยาก เนื่องจาก ผมเคยฝึกอยู่ 2 อาทิตย์ยากกว่า sax/calinet ซ่ะอีก ยิ่ง picolo ยิ่งยาก
ผมเลยจบที่ trumpet ครับ

disney21
FFXIV Disney21 Returns !

Since 26/11/2010
(1754 post)
ลองเปิด piccolo ให้แฟนดูก่อนครับ เหมือน flute แต่อันเล็กกว่า ผู้หญิงน่าจะชอบ

ลิงหาอันเล็กๆ น่ารักๆ ราคาถูกๆให้แฟนดูครับ น่าจะตัดสินใจได้ง่ายกว่าครับ

(7091 post)
ขอบคุณครับ จะลองหา vdo ให้ดูครับ ๆ

headshot deluxe
Since 14/10/2008
(5273 post)
ซื้อ recorder พลาสติกให้ก่อนละกัน บอกว่าเล่นให้เก่งแล้วค่อยไปหัด flute เป็นสเต็ปๆ ไป

suneo
Since 11/11/2008
(696 post)
บอกแฟนเอาขลุ่ย หรือ แคน ไปเป่าแทนได้มั้ย

สนับสนุนคนไทยด้วยกัน

ถูกใจ : ~[0 0~]

โรลจัง
เจ้าแม่ร็อคแมน

Since 19/3/2006
(21760 post)
ไม่มีเหตุผลเลยแฮะ ถ้าหนูอยากได้ก็ตังหนูดีกว่า

Page - <<หน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 1 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 1 ¤¹

lock

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed