Login / Register | Activate | ลืมรหัส |

HOME NEWS COLUMN REVIEW WALKTHROUGH
Forum >>  
ขณะนี้เราได้ย้ายเว็บบอร์ดไปอยู่ที่ www.gconhub.com ทั้งหมดแล้วนะครับ สำหรับเว็บบอร์ดเดิม เรายังไม่ได้ล้อค แต่รบกวนสมาชิกทุกท่านโพสที่บอร์ดใหม่แทนนะครับ หลังจากนี้อีกซักพักทางเว็บจะทำการล้อคบอร์ดนี้ทั้งหมดอีกที

Game General Trade Walkthrough Anime/Manga Movie Technology  
Gcon > General : ชาว Gcon "เกลียดโฆษณา" อะไรกันบ้างครับ??
Page - <<หน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

1 year ago ให้กิฟ

W!Ne
Since 8/10/2005
(1438 post)
เพียวริคุ เบอร์รี่มั้ง ที่เดินชนเป้จนกีต้าร์ตกแตกน่ะ เอิ่มยังมีหน้ามาโฆษณาว่าบำรงุสายตาได้อีก

[LMD]Mozart
Since 10/12/2006
(13070 post)
โฆษณาไทยประกันชีวิต เกือบทุกอัน

คือ เมิงเศร้าเกิ้นน กุไม่ชอบบ

FIRST
Since 9/5/2006
(1148 post)
ปลาต้องคู่กับไม้

maniastyle
Since 29/4/2006
(3503 post)
(K.K.)

(teez)

โฆษณาครีมทาผิว แทบทุกตัว เพราะแม่มขายแต่เซ็กส์ คือมันจะทาครีมยั่วผู้ชายอย่างเดียวเลย ดูแล้วไม่เจริญหูเจริญตา

Same here & EVERYTHING!

ผมชอบครับ ยิ่งนีเวียนี่

INDIGO
แป๊ก of the year 2011-2012

Since 6/2/2009
(2758 post)
เกลียดโฆษณานมเด็ก

ทุกอัน

ถูกใจ : ท่านภู

หมูดุด
Since 25/9/2007
(672 post)
คอลเกต

เมื่อมีคนแปลกหน้าเดินมาหาคุณแล้วบอกว่า

"คุณรู้ไหมครับว่าในปากคุณมีแบคทีเรียอยู่มากเพราะคุณแปรงฟันไม่สะอาด"

โคตรจะเสียมารยาท

ท่านภู
แพ้เทคเคนพี่นิว 10 win วันละรอบ

Since 9/4/2005
(13432 post)
โฆษณานมเด็กครับ เด็กมันจะฉลาดเกินไปละ
เข้าใจว่าอยากสื่อว่ากินแล้วฉลาด
แต่ประเภทเล่นดนตรีด้วยแก้วไวน์จุ่มน้ำเนี่ย (เค้าเรียกว่าอะไรไม่รู้)
บนโลกมีคนเล่นไม่ถึงสิบคนนะครับ แล้วกว่าจะฝึกกว่าจะตั้งเสียงโน้ตให้มันตรงอีก

MoNoblos
Since 19/11/2009
(4626 post)
ส่วนใหญ่ก็ดูแต่ช่วงที่มีการ์ตูนช่อง 9 แฮะครับ ขนม สี ของเล่น เวอร์ดี

แต่ที่ดูแล้วไม่ชอบ ก็โฟมล้างหน้าทั้งหลาย ที่บอกผิวกระจ่างใสแล้วมาปรับภาพเอาเนี้ย ทำไมไม่เอารูปตอนพึ่งใช้กับปัจจุบันมาเปรียบเทียบ -*-

แล้วก็โฆษณาที่มีตลกหญิง ตะโกนทั้งเรื่อง

แล้วก็"อยากเป็นหมอออออออออออ" อืม แต่ผมอยากเป็นวิศวะอ่ะ แล้วผมยิ่งไม่เคยกินผมจะติดมั้ย -*-

แต่เกลียดที่สุดคือดูหนังรอบดึกแล้วโฆษณาโคตรนาน-----

the fury
Since 10/5/2007
(3259 post)
+1 อัลฟ่า เเลคตา บู มิน ไรเนี่ยเเหละ รำคาญญญญญ
อีกตัวโฆษนาเด็กคนเดียวกัน เเต่เป็นตอนมันไปหาน้อยชายในเขาวงกตอ่ะ เห็นหน้าน้องมันตอนออกมานี่หงุดหงิดทุกที (อันนี้โฆษณาคงไม่ผิด เเต่ผมเกลียดเด็ก ชะลาล่า 555+)

ล่าสุด ไอโฆษณา auntie ann ไรซักอย่าง เเล้วเอา ญ ที่ไหนไม่รู้มาร้องเพลงกลางร้านเเบบไม่มีปี่มีขลุ่ย ไอพวกคนในร้านก็เออออยิ้มตามเเบบงงๆ สรุปร้องเพลงเพื่ออออ เเล้วเนื้อหาเพลงก็ไม่ได้เกี่ยวไรกะอาหารเมิงเล้ยยยย dafuq?
เจอบน bts จนผมเอือมมากกก

[แก้ไข 2 ครั้งโดย the fury - เมื่อ 2013-04-21 19:51:31]

PrinnyDood
Since 2012-09-01 18:21:41
(5515 post)
ตอนนี้กำลังเกลียดโฆษณา ครีมนวดผมที่แพนเค้กเล่นเป็นพิเศษครับ รำคาญทั้งเพลง ทั้ง acting

อ่อขอเพิ่มอีกอัน อัลฟ่า--- แลคตาบูมิน--- ควยไรล่ะโยม? 1-1มั้ย?

[แก้ไข 1 ครั้งโดย PrinnyDood - เมื่อ 2013-04-21 20:27:51]

Patrenko
Since 25/7/2011
(321 post)
ของผมก็อันที่ว่า ให้เหล้าเท่ากับเเช่ง อะครับ
ผมว่ามันเป็นเรื่องที่ดีนะที่จะรณรงค์ แต่คำว่าให้เหล้าเท่ากับเเช่ง บางคนมันจะตีความหมายไปอย่างงั้นเเทงกันตายเปล่าๆ เเบบผมว่ามันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกันกับเเช่งเลยนะ มันเหมือนรถชนโทษเเก๊สโซฮอลมากกว่า
กับอีกโฆษณากับการที่เราพยายามพูดว่า คนไทยถ้าตั้งใจทำอะไรก็ไม่เเพ้ชาติใดในโลก ผมว่ามันดูเป็นคำที่สร้างขึ้นมาหลอกกันเองไปงั้นๆอะครับ หรือว่ามันเป็นเรื่องจริงที่ถ้าคนไทยตั้งใจทำอะไร ชาติอื่นจะต้องด้อยกว่าชาติไทย

Huntz
Since 18/4/2006
(161 post)

แปลกใจว่าไม่มีคนกล่าวถึงอันนี้สุดยอดแห่งความกวนยิ่งสมัยที่ฉายในโรงหนังด้วย
เดี๋ยวนี้เหมือนเขาจะคิดได้เลยเปลี่ยนเป็นแบบใหม่ที่มันไม่ตะโกนแบบนี้แล้ว ^^;

[แก้ไข 2 ครั้งโดย Huntz - เมื่อ 2013-04-21 20:40:30]

minny
Since 28/9/2007
(900 post)
โฆษณาเปปทีนอันที่ เป็นพ่อแม่ลูกไปขับรถไปขึ้นเรือไปดำน้ำดูปะการัง แล้วแม่ก็โยนเปปทีนลงน้ำไปให้พ่อกะลูกเก็บมากินขณะที่ลอยตัวอยู่ในน้ำ

เห็นแล้วดูโง่มาก ทำไมไม่ขึ้นมากินบนเรือ

Arttynarak
Since 3/8/2008
(150 post)
ไม่ชอบพวกโฆษณาประกันชีวิตอ่ะครับ มันแลดูดราม่าไป
แล้วก็ล่าสุดที่เกลียดเลยก็คือไอ้ที่ว่าaกับbสวยเหมือนกันและมีแฟนทั้งคู่แต่คนนึงซั่มกับแฟนส่วนอีกคนไม่ซั่มแล้วชีวิตแม่มแตกต่างกันราวฟ้ากับเหว ทั้งๆที่ความจริงคนที่ซั่มกันไม่ได้แปลว่าทำผิดพลาดในชีวิตบางคนซั่มกันช่วงวัยรุ่นแต่เป็นคนดีประสพความสำเร็จในชีวิตมีเยอะแยะไป คือก็เข้าใจนะว่าไม่อยากให้เกิดการท้องโดยไม่พึงประสงค์แต่เอาจริงๆในปัจจุบันเราใช้โฆษณาห้ามไม่ให้วัยรุ่นซั่มกันไม่ได้หรอกครับน่าจะไปรณรงค์ให้ใช้ถุงยางดีกว่าถ้าไหนๆก็จะซั่มกันอะนะ

PrinnyDood
Since 2012-09-01 18:21:41
(5515 post)
(Arttynarak)

ไม่ชอบพวกโฆษณาประกันชีวิตอ่ะครับ มันแลดูดราม่าไป
แล้วก็ล่าสุดที่เกลียดเลยก็คือไอ้ที่ว่าaกับbสวยเหมือนกันและมีแฟนทั้งคู่แต่คนนึงซั่มกับแฟนส่วนอีกคนไม่ซั่มแล้วชีวิตแม่มแตกต่างกันราวฟ้ากับเหว ทั้งๆที่ความจริงคนที่ซั่มกันไม่ได้แปลว่าทำผิดพลาดในชีวิตบางคนซั่มกันช่วงวัยรุ่นแต่เป็นคนดีประสพความสำเร็จในชีวิตมีเยอะแยะไป คือก็เข้าใจนะว่าไม่อยากให้เกิดการท้องโดยไม่พึงประสงค์แต่เอาจริงๆในปัจจุบันเราใช้โฆษณาห้ามไม่ให้วัยรุ่นซั่มกันไม่ได้หรอกครับน่าจะไปรณรงค์ให้ใช้ถุงยางดีกว่าถ้าไหนๆก็จะซั่มกันอะนะ

จะมีพวกกระแดะบอกว่า ว๊ายยย วัยรุ่นเค้าไม่ซั่มกันหรอก ผิดต่อประเพณีไทยเดี๊ยนรับม่ายด๊ายยย
ให้มาโฆษณาถุงยาง สอนเพศศึกษาวิธีป้องกันเอดส์อะไร คนไทยต้องถือพรหมจรรย์สิ เดี๊ยนรับม่ายด๊ายยย

Page - <<หน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้าย>> ตอบกระทู้

จำนวนคนที่ออนไลน์ขณะนี้ : 2 คน
สมาชิก : 0 คน | ไม่ใช่สมาชิก : 2 ¤¹

lock

Move to Anime/Manga

Move to Movie/TV

Move to Technology

Gconsole © 2012 Thailand Biggest Videogame Community

Staff
Contact Us
About Us

Follow Us

Facebook
Twitter
RSS Feed